- เสียเพราะรักPosted 20 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
‘พิษณุโลก’จัดบาสน็อคเอาท์ครั้งแรก ชิงถ้วย’พล.อ.เปรม’ห้ามทีมชาติ-อาชีพร่วม
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/27830-300x145.jpg)
นายดนุพร ฉัตรกมรธรรม อุปนายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพิษณุโลก เป็นประธานในการแถลงข่าวจัดการแข่งขัน “สิงห์ บาสเก็ตบอล ชู้ตติ้ง น็อคเอาท์ 2019” ที่อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบ พระชนมพรรษา การกีฬาแห่งประเทศไทย เมื่อวันที่ 6 มีนาคม โดยมีนายอรรคพล กุลประดิษฐ์ ประธานผู้ตัดสินสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพิษณุโลก ร่วมแถลง นายดนุพร กล่าวว่า การแข่งขันบาสเก็ตบอล “สิงห์ บาสเก็ตบอล ชู้ตติ้ง น็อคเอาท์ 2019” จะทำการแข่งขันกันที่สนามกีฬาในร่ม วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก ระหว่างวันที่ 5-10 เมษายน ซึ่งจะมีทีมเข้าแข่งขันแบ่งออกเป็น 20 ทีม จาก 17 จังหวัดในภาคเหนือ และอีก 4 ทีมจากกรุงเทพฯ รวมเป็น 24 ทีม แข่งกันแบบแพ้คัดออก ผู้ชนะจะได้รับถ้วยเกียรติยศจาก ฯพณฯ พล.อ.เปรม ติณสูลานนท์ และเงินรางวัลอีก 30,000 บาท
นายดนุพร กล่าวต่อว่า การแข่งขันรายการนี้ถือว่าเป็นการเพิ่มทัวร์นาเมนต์การแข่งขันบาสเก็ตบอลในเมืองไทยขึ้นมาเพื่อนักกีฬาในระดับรากหญ้า โดยมีข้อกำหนดคือนักกีฬาแต่ละทีม ห้ามเป็นนักกีฬาที่มาจากการแข่งขันในระดับดิวิชั่น 1, เป็นนักกีฬาอาชีพ หรือเป็นนักกีฬาทีมชาติมาก่อน นอกจากนี้ยังถือว่าเป็นรายการแรกในเมืองไทยที่เป็นการแข่งขันแบบแพ้คัดออกอีกด้วย ดังนั้นหวังว่าจะเป็นรายการที่สร้างนักกีฬาหน้าใหม่ขึ้นมาประดับวงการบาสเก็ตบอลเมืองไทย
You must be logged in to post a comment Login