- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 4 hours ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 days ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 week ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
“จตุพร” เปิดปฏิบัติการเอา “ประยุทธ์” กลับบ้าน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/จตุพร-300x177.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายจตุพร พรหมพันธุ์ ประธาน นปช.ในฐานะผู้ให้การสนับสนุนพรรคเพื่อชาติ นำแกนนำ นปช.และคณะผู้บริหารพรรคเพื่อชาติลงพื้นที่หาเสียงช่วยผู้สมัครของพรรคในเขตเลือกตั้งที่ 6 จ.ขอนแก่น พ.ต.อ.อุดร ชาณนุวงศ์ หมายเลข 15 โดยไปกราบสักการะ ขอพรและถวายเครื่องเซ่นไหว้บูชาแด่ศาลเจ้าพ่อหลักเมืองชุมแพ ร่วมกันปล่อยนกเพื่อความเป็นสิริมงคลสู้ศึกเลือกตั้ง ก่อนขึ้นเวทีปราศรัยนำเสนอนโยบายของพรรคเพื่อชาติ และแนะนำตัวผู้สมัคร ส.ส.ของพรรค โดยมีประชาชนและแกนนำนปช.ร่วมรับฟังมากกว่า 3,000 คน
นายจตุพร กล่าวว่า การลงพื้นที่หาเสียงช่วยผู้สมัครของพรรคนั้นขณะนี้ได้กำหนดแผนการดำเนินงานร่วมกับพรรคและผู้สมัครทุกคน ซึ่งคณะทำงานจะลงพื้นที่หาเสียงทุกวัน โดยที่ขอนแก่นวันนี้มี 6 เวที ซึ่งเพื่อนร่วมอุดมการณ์ที่ต่อต้านเผด็จการมาพบปะพูดคุย และมุ่งหวัง จะทำให้ พล.อ.ประยุทธ์ จันโอชา นายกรัฐมนตรี และหัวหน้า คสช. กลับบ้านให้ได้ ด้วยการแสดงพลังของคนเสื้อแดง การแสดงพลังของ กลุ่ม นปช. ที่จะทำกันตามระบอบประชาธิปไตย
ขอบคุณภาพประกอบจาก-https://today.line.me
You must be logged in to post a comment Login