- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ศิริราชดีเดย์1เม.ย.งดใช้ถุงพลาสติกมารพ.พกถุงผ้าใส่ยากลับบ้าน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/sirirat1-300x168.jpg)
คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล ม.มหิดล ตระหนักถึงปัญหามลพิษในสิ่งแวดล้อม จึงขอความร่วมมือทุกท่าน ทุกครั้งที่มารับบริการที่ รพ.ศิริราช กรุณาพกถุงผ้ามาใส่ยากลับบ้านด้วยทุกครั้ง รวมไปถึงการงดใช้ถุงพลาสติกของร้านค้าต่าง ๆ ภายใน รพ.ศิริราชตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน 2562 การนี้คณะฯ ได้จัดงานเปิดตัวโครงการ “ศิริราชพกถุงผ้า นำยากลับบ้าน” ในวันพฤหัสบดีที่ 14 มีนาคม 2562 เวลา 11.00 น. ณ ศาลาศิริราช ๑๐๐ ปี โรงพยาบาลศิริราช โดยมี รศ.นพ.วิศิษฎ์ วามวาณิชย์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลศิริราช เป็นประธานในพิธีและเสวนาในหัวข้อ “ผู้ป่วยร่วมใจ พกถุงผ้า ใส่ยากลับบ้าน” ร่วมด้วย คุณอาทิวราห์ คงมาลัย (พี่ตูน บอดี้สแลม) รศ.พญ.วนัทปรียา พงษ์สามารถ ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายสื่อสารองค์กรและกิจกรรมเพื่อสังคม คุณพิชญทัฬห์ จันทร์พุฒ (น้องไบร์ท) ผู้ดำเนินรายการ
ภายในงาน ชมนิทรรศการ/ ร่วมสนุกกับกิจกรรมลุ้นรับของรับรางวัล/ บูธน้ำหมักชีวภาพ/ Waste Bank ขยะ รีไซเคิล/ สาธิตการเย็บถุงผ้าจากจิตอาสา เพ้นท์ถุงผ้าเพื่อผู้ป่วย โดยศิลปินสีน้ำ ดร.สุชาติ วงษ์ทอง พี่ตูน บอดี้สแลม และน้องไบรท์ เซลฟี่กับถุงผ้า ลุ้นรับของรางวัลจากพี่ตูนและน้องไบร์ท ปิดท้ายด้วยขบวนเดินรณรงค์พร้อมมอบถุงผ้าแก่ผู้ป่วยที่ตึกผู้ป่วยนอก ชั้น 1–5, ตึกสยามินทร์ และอาคาร ๑๐๐ปี สมเด็จพระศรีนครินทร์
You must be logged in to post a comment Login