- ขอให้ใช้สมองเดินหน้าPosted 3 hours ago
- เบี้ยแก้Posted 3 days ago
- โจรมาแรงยิ่งกว่ายุงPosted 4 days ago
- ถ้า “ทักษิณ” พ้นโทษPosted 5 days ago
- ไม่ลด-ละ-เลิก- อันตรายPosted 6 days ago
- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 week ago
- เสียเพราะรักPosted 1 week ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 weeks ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 weeks ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 weeks ago
“นพ.ระวี” นำทีมพลังธรรมใหม่ ช่วยผู้สมัครสงขลาหาเสียง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/03/นายแพทย์ระวี-มาศฉมาดล1.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายแพทย์ ระวี มาศฉมาดล หัวหน้าพรรคพลังธรรมใหม่ ซึ่งเป็นพรรคเดิมของพลตรีจำลอง ศรีเมือง ได้ลงพื้นที่แนะนำตัวและช่วยผู้สมัคร ส.ส.ของพรรคในเขตเลือกตั้งที่1 คือ นายพินิจ บินกาญจน์ หมายเลข 15 หาเสียง
ทั้งนี้พรรคพลังธรรมใหม่มีแนวทางที่ชัดเจนคือ ซื่่อสัตย์สุจริต 100% สร้างหมอประจำตัวทั่วไทย ล้างคอรัปชั่นร้อยเปอร์เซ็น และสร้างเขตเศรษฐกิจพอเพียง ส่วนนโยบายเฉพาะของ จ.สงขลา คือ ปฏิรูปพลังงานลดราคาน้ำมันลิตละ 5 บาท ลดราคาก๊าซ LPG เหลือถังละ150 บาท ยกระดับสินค้าเกษตรทั้งยางพาราและปาล์มน้ำมัน และส่งเสริมการท่องเที่ยว
You must be logged in to post a comment Login