- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
นิทรรศการ Solo Exhibition ศิลปินและครูศิลปะนานาชาติ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/135-300x336.jpg)
การกลับมาของการจัดงานแสดงครั้งยิ่งใหญ่ ที่ได้รวบรวมผลงานรอยแปรงในการบอกเล่าเรื่องราวภาพวาดทั้งสีน้ำและสีอะครีลิค ( Watercolor &Acrylic ) ผ่านความเชื่อ ความศรัทธา ความสุข และวิถีชีวิตจำนวน 100ชิ้น โดย อ.ดร.สุชาติ วงษ์ทอง ศิลปินสีน้ำชื่อดังและครูศิลปะระดับนานาชาติ
นิทรรศการศิลปะร่วมสมัยชุดรอยแปรง ( Happy Brush ) ที่สร้างสรรค์ผลงานจากประสบการณ์การทำงานมากกว่า 50 ปี ของอาจารย์สุชาติ ได้ถ่ายทอดออกมาให้เข้าใจง่ายในแบบน้อยคือมาก ( less is more ) เป็นการจัดงานแสดงเดี่ยว ( Solo Exhibition ) โดยมีแนวคิด ( Concept ) ของงานเป็นเลข 8 ซึ่งเป็นเลขมงคลตามความเชื่อของคนเอเชียและคนตะวันตกรวมถึงเป็นตัวแทนของความเป็น Infinity ไม่มีที่สิ้นสุด ในด้านการเรียนรู้ การเดินทาง และการสร้างสรรค์ผลงานของอาจารย์ และนั่นคือเรื่องราวของการเปิดงานวันที่ 8 มีนาคม 2562 เวลา 18.00 น. ที่โรงเรียนศิลปะแห่งแรกของประเทศไทย ( วิทยาลัยเพาะช่าง ) มีประธานเปิดงานจำนวน 8 ท่าน รวมถึงหน้าปกสูจิบัตรและภาพเขียนในงานที่มีรายละเอียดต่างๆ ให้ได้ชมกันภายในงานยังมีกิจกรรมการเสวนาศิลปะกับสุชาติ วงษ์ทอง ที่ได้ ศ.นพ.ศรีประสิทธิ์บุญวิสุทธิ์ ผศ.ดร.ผดุง พรมมูล และคุณเปรมิกา สุจริตกุล มาร่วมงานเสวนาในครั้งนี้ อีกทั้งยังมีวงดนตรีจันทร์แรม ที่มาขับกล่อมดนตรีคลาสสิกเป็นเพลงพื้นบ้านและเพลงไทยเดิมอันมีเสน่ห์แบบสไตล์ของพวกเขาให้บรรยากาศในการรับชมภาพวาดตลอดทั้งงาน
สุดท้ายนี้อาจารย์ฝากคำพูดมามอบให้กับทุกท่านที่มาในงานนี้ว่า “ผู้รับชมทุกท่านที่มาในงานผมคงจะชื่นชมและมีความสุขกับผลงานของผม อย่างไม่มีที่สิ้นสุดเช่นกันครับ ”
หลังจากวันเปิดงานแสดงแล้วทุกท่านยังสามารถมาร่วมชมผลงานของอาจารย์สุชาติ วงษ์ทอง ได้ตั้งแต่วันที่ 9 – 24 มีนาคม 2562 เวลา 9.00-16.00 น. ที่หอศิลป์ วิทยาลัยเพาะช่าง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ หรือสอบถามรายละเอียดงานได้ที่เบอร์ 0649566945,0614249293
You must be logged in to post a comment Login