- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“สุวัจน์”ย้ำ”ชาติพัฒนา”ขออยู่ตรงกลางมั่นใจได้ส.ส.เลข2หลักขึ้นไป
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/33357-300x300.jpg)
มีนาคม ที่ จ.สงขลา นายสุวัจน์ ลิปตพัลลภ ประธานที่ปรึกษาพรรคชาติพัฒนา (ชพน.) ลงพื้นที่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ช่วยผู้สมัครของพรรคชาติพัฒนาในพื้นที่เขต 2 สงขลา นายประนอม ละอองแก้ว หมายเลย 3 หาเสียงบริเวณตลาดพลาซ่า พบปะพ่อค้าแม่ค้า พร้อมไหว้พระพรหมสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำตลาด นอกจากนี้ยังนั่งรถจักรยานยนต์สามล้อพ่วงข้างออกตระเวนหาเสียงตามย่านการค้าใน อ.หาดใหญ่ โชว์คั่วเกาลัดสินค้าขึ้นชื่อของตลาดกิมหยงด้วยตัวเอง
นายสุวัจน์เปิดเผยว่า ในพื้นที่ภาคใต้ พรรคชาติพัฒนาต้องการได้คนมาทำงาน และพรรคมีนโยบายเฉพาะที่จะพัฒนาเศรษฐกิจของภาคใต้ พร้อมแก้ไขปัญหาพืชผลการเกษตรตกต่ำ เช่น สร้างนิคมอุตสาหกรรม ตั้งเขตเศรษฐกิจพิเศษ นำยางพารา 5 แสนตัน หรือราว 15 เปอร์เซ็นต์ มาแปรรูปเพื่อสร้างมูลค่าเพิ่ม ซึ่งจะเท่ากับการส่งออกยางดิบ 3 ล้านตัน และนำปาล์มน้ำมันมาผสมเพิ่มกับไบโอดีเซล 13 เปอร์เซ็นต์ จาก บี7 เป็น บี20 สามารถแก้ปัญหาปาล์มน้ำมันที่ล้นตลาดอยู่ 7 แสนตันได้ ด้านการท่องเที่ยวจะเพิ่มตัวเลขนักท่องเที่ยวให้ได้ 65 ล้านคน
“จุดยืนทางการเมือง พรรคชาติพัฒนาคือขออยู่ตรงกลาง และอยู่กับการตัดสินใจของประชาชน ให้ความสำคัญกับความเสมอภาคทางการเมือง อะไรที่จะนำไปสู่ความขัดแย้งทางการเมือง พรรคชาติพัฒนาจะไม่ทำ และเคารพทุกพรรคการเมือง ส่วนจะเป็นรัฐบาลหรือเป็นฝ่ายค้านก็สามารถทำงานให้กับประชาชนได้เหมือนกัน การเลือกตั้งครั้งนี้มั่นใจว่าพรรคชาติพัฒนาได้ที่นั่งไม่น้อยกว่าเดิมหรือตัวเลข 2 หลักขึ้นไป” นายสุวัจน์ กล่าว
You must be logged in to post a comment Login