- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“จตุพร”ชี้นโยบาย พปชร.ขายฝันเหตุบริหารประเทศมา5ปีทำไมไม่ทำ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/333113-300x300.jpg)
นายจตุพร พรหมพันธุ์ ประธาน นปช. ในฐานะผู้ช่วยหาเสียงพรรคเพื่อชาติ ลงพื้นที่ตลาดท่าม่วง อ.ท่าม่วง และรถแห่พบปะประชาชนรอบ อ.ด่านมะขามเตี้ย จ.กาญจนบุรี หาเสียงช่วยผู้สมัครของพรรคเพื่อชาติ
นายจตุพร กล่าวว่า จังหวัดกาญจนบุรีมีการเปลี่ยนแปลงผู้แทนอยู่ตลอดเวลา เพราะฉะนั้นก็เป็นโอกาสให้กับคนใหม่ที่ลงสมัครรับเลือกตั้งครั้งแรก ได้มีโอกาสที่จะได้รับชัยชนะ เพราะว่าเมืองกาญจน์ก็ไม่มีใครที่จะผูกขาดได้ยาวนาน ตนเชื่อว่าผู้สมัครแต่ละคนก็มีความหวัง เนื่องจากที่ผ่านมาประชาชนเดือดร้อนอย่างมากจากปัญหาปากท้อง
ส่วนนโยบายของพรรคพลังประชารัฐ ที่ดูเหมือนเป็นประชานิยมนั้น มองว่าเป็นความพยายามทำประชานิยมอย่างหนัก เพื่อขายฝันของพรรคพลังประชารัฐ หวังให้พลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา ได้กลับมาเป็นนายกรัฐมนตรี อีกครั้งซึ่งตนอยากตั้งข้อสังเกตุว่า ที่ผ่านมาตลอดระยะเวลาของการเป็นรัฐบาล 5 ปี ทำไมไม่ทำนโยบายดังกล่าว ไม่ว่าจะเป็นเรื่องค่าแรงและราคาพืชผลทางการเกษตร ก็ควรจะทำในช่วง 5 ปีที่ผ่านมาแล้ว ทำไมเพิ่งมาเสนอตอนที่กำลังจะมีการเลือกตั้ง
You must be logged in to post a comment Login