- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 1 day ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“ยงยุทธ”จวก”สุเทพ”เลิกหาเสียงบนซากปรักหักพังของประเทศ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/333123-300x300.jpg)
ที่โรงเรียนเชียงแสนวิทยาคม อ.แม่สาย จ.เชียงราย นายยงยุทธ ติยะไพรัช กองเชียร์เสาหลักพรรคเพื่อชาติ ลงพื้นที่ช่วย นายอนุภาส ปฏิเสน ผู้สมัคร ส.ส. เขต 6 เบอร์ 10 หาเสียงพร้อมเปิดเวทีปราศรัย โดยมีประชาชนเข้าร่วมฟังเต็มหอประชุมโรงเรียน ซึ่งนายยงยุทธ ปราศรัยตอนหนึ่งย้ำถึง นโยบายพาอดีตนายกรัฐมนตรี ทักษิณ ชินวัตร กลับบ้าน เพื่อต่อสู้คดีภายใต้กระบวนการยุติธรรมที่ไม่ใช่ระบบ 2 มาตรฐาน ซึ่งพรรคมีนโยบายจะปฏิรูปส่งเสริมให้กระบวนการยุติธรรมเป็นไปตามหลักสากล นานาชาติยอมรับ เพื่อให้เกิดความเชื่อมั่นต่อประเทศในทุกๆด้าน
นายยงยุทธ ยังกล่าวถึงกรณีนายสุเทพ เทือกสุบรรณ แกนนำผู้ร่วมก่อตั้งพรรครวมพลังประชาชาติไทย ระบุว่า ในวันจันทร์ที่ 18 มีนาคมนี้ จะเปิดหาเสียงที่สวนเบญจสิริ กทม. โดยจะมีการปราศรัยปลุกมวลชนให้เห็นความเลวร้ายของระบอบทักษิณ และต่อต้านการกลับมาของระบอบทักษิณนั้นว่า ในฐานะที่ตนมีความสนิทสนมกับนายสุเทพตั้งแต่สมัยอยู่พรรคประชาธิปัตย์ อยากเรียกร้องให้นายสุเทพหยุดหาเสียงบนซากปรักหักพังของประเทศ เพราะกระแสนี้จุดไม่ติดแล้ว 5 ปีที่ผ่านมาประชาชนได้รู้ความจริงแล้ว เลิกนำประเด็นนี้มาสร้างความเกลียดชัง หันมาใช้กระบวนการพูดคุยเพื่อหาทางออก ซึ่งเป็นแนวทางของอารยชน ที่ใช้ยุติปัญหาความขัดแย้งมาแล้วทั่วโลก
You must be logged in to post a comment Login