- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 22 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
ประธานกกต.นำสื่อดูคัดแยกบัตรเลือกตั้งล่วงหน้า
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/นายอิทธิพร-บุญประคอง-เป็นประธานกรรมการการเลือกตั้ง-300x200.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายอิทธิพร บุญประคอง ประธานคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) ได้นำสื่อมวลชนเข้าชมห้องคัดแยกบัตรเลือกตั้งล่วงหน้าภายในไปรษณีย์หลักสี่ ณ ศูนย์ปฏิบัติการการคัดแยกบัตรเลือกตั้งล่วงหน้าสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร 2562 ที่ลงคะแนนแล้ว
นายอิทธิพรเปิดเผยว่า วันนี้มีการนำบัตรเลือกตั้งทั่วประเทศเดินทางมาถึงที่ไปรษณีย์หลักสี่ครบหมดทุกเขตแล้ว เหลือเพียงบัตรเลือกตั้งนอกราชอาณาจักรเท่านั้นที่ยังส่งมาไม่ครบ ซึ่งเจ้าหน้าที่มีการคัดแยกบัตรเลือกตั้งต่อเนื่องตลอด 24 ชั่วโมง โดยมีการติดตั้งกล้องวงจรปิดหรือ CCTV ให้ผู้แทนจากพรรคการเมือง สื่อมวลชน และบุคคลทั่วไปที่ต้องการติดตามการคัดแยกได้รับชมอย่างใกล้ชิด
ทั้งนี้ ไปรษณีย์ไทยเตรียมเจ้าหน้าที่กว่า 3,000 คน เพื่อสลับหมุนเวียนกันตรวจคัดแยกบัตรลงคะแนนเลือกตั้งล่วงหน้าในครั้งนี้ ซึ่งมีกว่า 2.6 ล้านฉบับ โดยตลอดการขนส่งมีมาตรการดูแลความปลอดภัย ใช้รถตำรวจ 1 คันนำหน้ารถไปรษณีย์ ภายในรถไปรษณีย์มีตำรวจ 1-2 นายคอยเฝ้าดูความเรียบร้อย พร้อมทั้งติดกล้องวงจรปิดภายในรถ และติดตั้ง GPS คำนวณระยะเวลาการเดินทาง
You must be logged in to post a comment Login