- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 22 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 4 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 5 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 6 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 7 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 2 weeks ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“นายกฯ-ซูจี”เปิดสะพานมิตรภาพไทย-เมียนมา2
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/IMG_19430_20190319143344000000-300x199.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรีและหัวหน้าคณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.) เป็นประธานร่วมกับนางออง ซาน ซู จี ที่ปรึกษาแห่งรัฐเมียนมา กล่าวสุนทรพจน์แสดงความยินดีในพิธีฉลองความสำเร็จการก่อสร้างสะพานมิตรภาพไทย-เมียนมาข้ามแม่น้ำเมย/ตองยินแห่งที่ 2 ณ อำเภอแม่สอด จังหวัดตาก
พล.อ.ประยุทธ์กล่าวว่า ความสำเร็จของการก่อสร้างสะพานมิตรภาพไทย-เมียนมานี้เป็นผลจากการทำงานร่วมกันและปรึกษาหารือกันอย่างใกล้ชิด เป็นประจักษ์พยานที่ชัดเจนถึงสายสัมพันธ์อันดียิ่งระหว่างไทย-เมียนมา และตอกย้ำการเป็น “หุ้นส่วนยุทธศาสตร์โดยธรรมชาติ” จึงหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเมื่อดำเนินพิธีการทางกฎหมายข้ามแดนระหว่างประเทศเป็นที่เรียบร้อย เปิดให้ประชาชน ยานพาหนะ และสินค้าต่างๆ ข้ามแดนได้แล้ว หน่วยงานราชการของไทยและเมียนมาจะประสานและปฏิบัติงานร่วมกันอย่างใกล้ชิดมากขึ้น
ขอบคุณภาพประกอบจาก-https://www.thaigov.go.th
You must be logged in to post a comment Login