- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 14 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ESG กับการพัฒนาที่ยั่งยืนของธุรกิจ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/195-300x200.jpg)
ภากร ปีตธวัชชัย รองผู้จัดการ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย เปิดงานสัมมนา Capital Market Research Forum “Green FDI in ASEAN: Environmental, Social, and Governance (ESG) Investment” ซึ่งจัดโดย ตลาดหลักทรัพย์ฯ ร่วมกับองค์กรระหว่างประเทศ ASEAN-JAPAN Centre โดยได้รับเกียรติจาก Mr. Thomas Beloe Governance, Climate Change Finance and Development Effectiveness Advisor, United Nations Development Programme (UNDP) กล่าวปาฐกถาพิเศษ และ อุปลัทธิ์ กอวัฒนสกุล นักวิชาการ องค์กรระหว่างประเทศ ASEAN-JAPAN Centre นำเสนองานวิจัยเกี่ยวกับการลงทุนด้านสิ่งแวดล้อม สังคม และธรรมาภิบาล (ESG) ซึ่งมีบทบาทสำคัญมากขึ้นในกลุ่มประเทศอาเซียน พร้อมด้วยผู้บริหารจากภาครัฐและภาคตลาดทุน ร่วมแลกเปลี่ยนมุมมอง
You must be logged in to post a comment Login