- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
กคช.ยกระดับคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ด้วยการปรับปรุงบ้านผู้สูงอายุใน จ.ขอนแก่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/1107-300x200.jpg)
การเคหะแห่งชาติ (กคช.) จัดพิธีส่งมอบบ้านผู้สูงอายุ “บ้านสบายเพื่อยายตา” ในพื้นที่ตำบลห้วยม่วง จังหวัดขอนแก่น จำนวน 2 หลัง ภายใต้โครงการปรับปรุงที่อยู่อาศัยสำหรับผู้สูงอายุซึ่งเป็นผู้มีรายได้น้อยและผู้ยากไร้ โดยมี นางสาวสุดใจ สมัครัตน์ ผู้ช่วยผู้ว่าการการเคหะแห่งชาติ เป็นผู้ส่งมอบบ้าน ซึ่งกคช.ได้บูรณาการความร่วมมือร่วมกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในพื้นที่ อาทิ สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดขอนแก่น องค์การบริหารส่วนตำบลห้วยม่วง ในการปรับปรุงบ้านของนางคาน เสนาอิน และนายสมศรี จารีเขียว ชาวตำบลห้วยม่วง ณ บริเวณบ้านเลขที่ 145 หมู่ 4 ตำบลห้วยม่วง อำเภอภูผาม่าน จังหวัดขอนแก่น
ทั้งนี้ โครงการดังกล่าวเป็นหนึ่งในโครงการด้านความรับผิดชอบต่อสังคมของการเคหะแห่งชาติ เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตด้านการอยู่อาศัยของผู้สูงอายุซึ่งเป็นผู้มีรายได้น้อยและผู้ยากไร้ ด้วยการปรับปรุงซ่อมแซมหรือจัดทำที่อยู่อาศัยใหม่ทั้งหลัง รวมทั้งการปรับสภาพแวดล้อมของที่อยู่อาศัยให้เหมาะสมและสอดคล้องกับความต้องการของผู้สูงอายุให้สามารถอยู่อาศัยได้อย่างมีความสุขในชุมชนเดิม
You must be logged in to post a comment Login