- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 10 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
“มิ่งขวัญ”ย้ำอยู่ฝ่ายประชาธิปไตย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/03/333183-300x300.jpg)
นายมิ่งขวัญ แสงสุวรรณ์ หัวหน้าพรรคเศรษฐกิจใหม่ กล่าวถึงกรณีที่ไม่ได้เดินทางไปร่วมงานแถลงจัดตั้งรัฐบาลของพรรคฝ่ายประชาธิปไตยว่า ติดภารกิจเดินทางไปติดตามผลการนับคะแนนเสียงที่สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) ตามที่ได้นัดหมายไว้ก่อนหน้านี้ ทำให้ไม่ได้ไปร่วมงานแถลงข่าวด้วย แต่ได้โทรศัพท์พูดคุยกับนายภูมิธรรม เวชยชัย เลขาธิการพรรคเพื่อไทย เมื่อวันที่ 26 มีนาคมที่ผ่านมาแล้ว ยืนยันว่าตนไปร่วมกับฝ่ายประชาธิปไตยอย่างแน่นอนตามที่โพสต์เฟซบุ๊คไว้ก่อนหน้านี้ว่า “ผมเป็นคนรักษาคำพูดและจุดยืนทางการเมือง”
You must be logged in to post a comment Login