- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เปิดงาน “เยือน พยาว”
จรัญ ผู้พัฒน์ รองกรรมการผู้จัดการ สำนักสื่อสารการตลาดและองค์กรสัมพันธ์ ศูนย์สรรพสินค้าซีคอน บางแค ร่วมกับณัฐกานต์ จันทร์ไทยผู้จัดการอาวุโส ส่วนสื่อสารออนไลน์ ไทยประกันชีวิต จัดงาน “เยือน พยาว”ยลเสน่ห์ศิลปวัฒนธรรมและภูมิปัญญาอันทรงคุณค่าของชาวล้านนา “จังหวัดพะเยา” หรือ “เมืองพยาว” เมืองเก่าแก่แห่งประวัติศาสตร์อันยาวนาน สักการะ “หลวงพ่อศิลาโบราณ(จำลอง)” พระพุทธรูปในสมัยพระเจ้าติโลกราช สืบสานประเพณีเวียนเทียนทางน้ำ กลางกว๊านพะเยา ตระการตากับศิลปะการแสดงนาฏศิลป์ล้านนาอันงดงาม ลิ้มรสอาหารพื้นเมืองดั้งเดิม ท่ามกลางบรรยากาศจำลองวิถีชีวิตชุมชนล้านนาโบราณ พร้อมร่วมบริจาคเงินสมทบทุนจัดซื้อเครื่องมือทางการแพทย์มอบให้โรงพยาบาลจุน จังหวัดพะเยา โดยงานจะจัดไปจนถึงวันที่7 เมษายน ศกนี้ ณ ลานกลาง ชั้น 1 ศูนย์สรรพสินค้าซีคอน บางแค
You must be logged in to post a comment Login