- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 2 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
กลุ่มหนึ่งสิทธิหนึ่งเสียงมอบดอกไม้ให้กำลังใจกกต.
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/04/กลุ่ม-300x168.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายสมศักดิ์ ผลจันทร์ กลุ่มประชาชนหนึ่งสิทธิหนึ่งเสียง พร้อมตัวแทนประชาชนจากในกรุงเทพฯและจังหวัดยโสธร เดินทางไปมอบดอกไม้เพื่อให้กำลังใจการทำหน้าที่ของคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) ทั่วประเทศ หลังถูกกระแสกดดันวิพากษ์วิจารณ์การทำงานของ กกต. ในการจัดการเลือกตั้ง
เนื่องจากเห็นว่าที่ผ่านมาถูกกดดันทั้งจากประชาชนและฝ่ายการเมือง จึงอยากขอให้ฝ่ายการเมืองและประชาชนที่ออกมาวิพากษ์วิจารณ์จนทำให้บ้านเมืองเสียหาย ควรให้เวลากับ กกต. ในการทำงาน ซึ่งกลุ่มนักการเมืองควรยอมรับกฎกติกา เพราะไม่เช่นนั้นบ้านเมืองจะเดินไปข้างหน้าได้ยาก ที่ผ่านมาต้องยอมรับว่าการทำงานของ กกต. มีข้อบกพร่องเกิดขึ้นบ้าง แต่ต้องทำให้การเลือกตั้งสำเร็จ และแม้ว่าการเลือกตั้งจะผ่านไปแล้วก็ยังต้องดำเนินการในเรื่องการรับรองผล ซึ่งทางกลุ่มของตนเองมองว่าไม่ได้เป็นความล่าช้า แต่การเลือกตั้งเป็นเรื่องละเอียดอ่อน ต้องทำอย่างรอบคอบ เพราะหากผิดพลาดขึ้นมาคนรับผิดชอบคือ กกต. จึงอยากให้ทุกคนเคารพกฎกติกาของบ้านเมือง หากนักการเมืองคนใดยอมรับกฎกติกาไม่ได้ก็ไม่ต้องให้ กกต. รับรอง
ขอบคุณภาพประกอบจาก-www.77kaoded.com
You must be logged in to post a comment Login