- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 16 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ระเบิดศึกวีลแชร์บาสฯหญิง ยู-23 ชิงแชมป์โลกที่ จ.สุพรรณบุรี
วันจันทร์ที่ 1 เมษายน 2562 ณ ห้องประชุม ชั้น 25 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 7 รอบ การกีฬาแห่งประเทศไทย หัวหมากกรุงเทพฯ นายจุตินันท์ ภิรมย์ภักดี ประธานคณะกรรมการพาราลิมปิกแห่ง
ประเทศไทย เป็นประธานจับสลากแบ่งสาย การแข่งขันการแข่งขันวีลแชร์บาสเก็ตบอลชิงแชมป์โลกรายการ “IWBFวีลแชร์บาสเกตบอลหญิง ยู-15 เวิลด์แชมเปี้ยน
ชิฟ 2019” ซึ่งจะทำการแข่งขันระหว่าง 23-29 พฤษภาคม 2562 ที่ยิมเนเซี่ยม สนามกีฬากลาง จังหวัดสุพรรณบุรี
โดยมี ตัวแทนสหพันธ์วีลแชร์บาสเก็ตบอลนานาชาติ IWBF Mr. Norbert kucera, Mr. ULF Mehrensและ Mr. Don perriman ร่วมพิธีจับสลากแบ่งสายการแข่งขันและเป็นสักขีพยานพร้อมกับ นายชูเกียรติ สิงห์สูง นายกสมาคมกีฬาคนพิการแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ และนายภัทรพันธุ์ กฤษณา นายกสามาคม กีฬาวีลแชร์บาสเกตบอลแห่งประเทศไทย ร่วมงาน
นายจุตินันนท์ กล่าวว่า การแข่งขันครั้งนี้ ถือเป็นครั้งแรกที่ไทยเป็นเจ้าภาพรายการระดับโลกขึ่้น นักกีฬาไทยจะใช้สนามนี้ทดสอบความสามารถ เพื่อเข้าแข่งขันคัดเลือกไปพาราลิมปิคเกมส์ ที่ญี่ปุ่นจะเป็นเจ้าภาพต่อไป คาดว่าการแข่งขันรายการนี้ จะช่วยยกระดับและพัฒนาศักยภาพนักวีลแชร์บาสเก็ตบอลไทยให้ดีขึ้น และยังเป็นการเชื่อมความสัมพันธุ์อันดีระหว่างชาติสมาชิกอีกด้วย ผลการจับสลากแบ่งสายปรากฏว่า สาย A.ไทย, ญี่ปุ่น, แอฟริกาใต และ อังกฤษ สาย B สหรัฐฯ ,ออสเตรเลีย,เยอรมัน และ ตุรกี
สำหรับการแข่งขันจะมีขึ้นระหว่างวันที่ 23-29 พฤษภาคม 2562 ที่อาคารยิมเนเซี่ยม สนามกีฬากลางจังหวัดสุพรรณบุรี ชมฟรี
You must be logged in to post a comment Login