- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“กี๊ก บุ๊ก” ชวนออกเดินทางสร้างแรงบันดาลใจ กับหนังสือ “PYONG : See What I See ทริปฉุกเฉินของหมอเปียง”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/04/137-300x199.jpg)
“GEEK BOOK” (กี๊ก บุ๊ก) ในเครือโมโน กรุ๊ป สำนักพิมพ์ที่เน้นการสรรหาเรื่องราวดีๆ ได้นำเสนอ ล่าสุดกับการชวนออกเดินทางไปกับ หมอเปียง–กันตพงศ์ ทองรงค์ แพทย์จากรั้วจุฬาฯ ผู้ทำงานอดิเรกให้เป็นเรื่องจริงจัง โดยการสร้างแฟนเพจ PYONG : Traveller X Doctor ในหนังสือ “PYONG : See What I See ทริปฉุกเฉินของหมอเปียง” โดยทางสำนักพิมพ์ได้จัดงานเปิดตัวหนังสือ “PYONG : See What I See ทริปฉุกเฉินของหมอเปียง” อย่างเป็นทางการ ในวันจันทร์ที่ 1 เมษายน 2562 เวลา 18.00–19.00 น. ณ เวทีกลาง งานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ ครั้งที่ 47 ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ โดยมี หมอเปียง–กันตพงศ์ ทองรงค์ ผู้เขียน ร่วมพูดคุยเรื่องราวการเดินทางสุดประทับใจ พร้อมแจกลายเซ็นให้กับแฟนหนังสืออย่างใกล้ชิด
เนื้อเรื่องเล่าถึงบันทึกการเดินทางของหมองานชุกคนหนึ่ง ที่หยิบกล้องประจำตัวออกไปเที่ยวเกือบทั่วโลก กัมพูชา, เวียดนาม, เกาหลีใต้, อินโดนีเซีย, สิงคโปร์ และอีกหลายจังหวัดในประเทศไทย และไม่ว่าจะไปไกลแค่ไหนในวันหยุดสุดสัปดาห์ ทุกวันจันทร์หมอเปียงจะกลับมาทันเข้าเวรเสมอ หมอเปียงเป็นหมอหนุ่มที่มีความฝันอยากจะเล่าเรื่องราวการเดินทางผ่านมุมมองของตนและภาพถ่ายสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ จากฝีมือของเขาเอง ซึ่งเขาถ่ายภาพได้สวยไม่แพ้มืออาชีพสักนิด อีกทั้งเขายังคงสร้างแรงบันดาลใจให้กับคนรุ่นใหม่ในการหาสมดุลชีวิต ทั้งเรื่องงาน วิธีคิด ผสมผสานไปกับการเดินทางสบายๆ แบบมีสไตล์
ติดตามหนังสือ “PYONG : See What I See ทริปฉุกเฉินของหมอเปียง” จำนวน 320 หน้า ราคา 355 บาท โดย “GEEK BOOK” (กี๊ก บุ๊ก) ได้ตามร้านหนังสือชั้นนำทั่วประเทศ
You must be logged in to post a comment Login