- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 14 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“ทีเจ” สุดตื่นเต้น!! ประเดิมงานพากย์ครั้งแรกใน “UglyDolls”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/04/u4-300x287.jpg)
หลังจากประสบความสำเร็จในงานเพลงในฐานะแรปเปอร์ในนาม ยัวร์บอยทีเจ (URBOY TJ) ล่าสุด “ทีเจ” หรือ จิรายุทธ ผโลประการ ขอประเดิมลองงานชิ้นใหม่ที่ไม่เคยทำมาก่อนกับค่ายโมโนฟิล์ม ด้วยการให้เสียงพากย์เป็นครั้งแรกในชีวิตให้กับภาพยนตร์แอนิเมชั่นสุดน่ารักเรื่อง “UglyDolls ผจญแดนตุ๊กตามหัศจรรย์”
โดยในเรื่อง ทีเจ ลงเสียงเป็น “อั๊กลี่ด๊อก” (Ugly Dog) ซึ่งเป็นตุ๊กตาชำรุดตัวหนึ่งในเมือง อั๊กลี่วิลล์ ตัวอั๊กลี่ด็อก มีคาแรกเตอร์ที่มีความสนุกสนานอย่างแท้จริง เขาชอบร้อง ชอบเต้น ไปตามถนนต่างๆ ในเมืองอั๊กลี่วิลล์ แถมยังเป็นตัวละครที่คอยให้กำลังใจเพื่อนๆ ไม่เคยกลัวหรือย่อท้อต่ออุปสรรคหรือความท้าทายใดๆ ก็ตามที่เข้ามา ซึ่ง ทีเจ ได้เล่าประสบการณ์การทำงานพากย์เสียงครั้งแรกว่า
“มาพากย์เสียงเป็น อั๊กลี่ด๊อก ในภาพยนตร์แอนิเมชั่นการ์ตูนซึ่งเป็นครั้งแรกที่ผมมาพากย์ ตัวอั๊กลี่ด๊อกจะมีคาแรกเตอร์แบบเป็นขาแร็ฟในแก๊ง ซึ่งออริจินัลเค้าพากย์โดยพิทบูล ก็จะเป็นคาแรกเตอร์กวนๆ ตามสไตล์ นี่เป็นครั้งแรกที่มาพากย์เสียงทุกอย่าง ไม่เคยพากย์ไม่เคยอะไรเกี่ยวกับภาพยนตร์มาก่อน ตอนแรกกลัว กังวล เพราะผมเป็นคนที่ร้องเพลงอย่างเดียว ร้องเพลงแร็พอะไรอย่างนี้ ไม่เคยพากย์เสียง ไม่คิดว่าตัวเองจะทำได้ วันนี้มาพากย์เสียงก็รู้สึกตื่นเต้น แต่ก็สนุกดีมันเหมือนเป็นประสบการณ์ใหม่ที่ไม่เคยทำมาก่อน แต่พอลองทำก็รู้สึกว่ามันก็สนุกดีเหมือนกัน”
“ในเรื่อง อั๊กลี่ดอลล์ (UglyDolls) จะพูดถึงตุ๊กตาหลายๆ ตัวที่ไม่สมบูรณ์แบบ เป็นเรื่องราวของแก๊งเพื่อน มีแก๊งเพื่อนมาร้องเพลงด้วยกัน ไม่เหมือนแค่แอนิเมชั่น มันเหมือนเป็นมิวสิคัลแอนิเมชั่นด้วย มันมีเพลงอยู่ในนั้นเป็น 10 เพลงเลย เป็นหนังที่ได้ฟังเพลงไปด้วยได้ดูแอนิเมชั่นไปด้วย อยากให้ทุกคนไปดูให้กำลังใจกัน หนังเข้าฉาย 2 พฤษภาคมนี้ในโรงภาพยนตร์นะครับ”
เตรียมพบความน่ารักสดใสของ “อั๊กลี่ด๊อก” แห่งเมือง “อั๊กลี่วิลล์” ในแอนิเมชั่นน่ารักที่ไม่รักไม่ได้แล้ว ใน “UglyDolls ผจญแดนตุ๊กตามหัศจรรย์” 2 พฤษภาคมนี้ในโรงภาพยนตร์
You must be logged in to post a comment Login