- เสียเพราะรักPosted 4 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ริ้วขบวนเชิญน้ำอภิเษกจากวัดสุทัศน์ไปวัดพระแก้ว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/04/w644-300x199.jpeg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ช่วงเช้าวันนี้ กระทรวงมหาดไทยโดย พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย และผู้บริหารระดับสูง รวมถึงผู้ว่าราชการจังหวัดทุกจังหวัด ได้จัดริ้วขบวนเชิญน้ำสรงพระมุรธาภิเษกและน้ำอภิเษกจากวัดสุทัศนเทพวรารามไปยังพระอุโบสถวัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว) ในพระบรมมหาราชวัง โดยตัวแทนแต่ละจังหวัดได้เชิญคนโทน้ำอภิเษกออกจากพระวิหารหลวงวัดสุทัศนเทพวรารามมายังรถเชิญคนโทน้ ก่อนเคลื่อนขบวนไปยังวัดพระแก้ว
ริ้วขบวนดังกล่าวประกอบด้วย วงดุริยางค์กองทัพเรือ ตามด้วยผู้เชิญธงชาติและตราสัญลักษณ์ ขบวนเชิญพานพุ่ม ผู้บริหารกระทรวงมหาดไทยและผู้ว่าราชการจังหวัดทุกจังหวัดทั่วประเทศ ก่อนปิดท้ายขบวนด้วยผู้เชิญคนโทน้ำทั้ง 86 คน และข้าราชการกระทรวงมหาดไทย
ที้งนี้ เคลื่อนขบวนโดยใช้เส้นทางถนนดินสอ ถนนราชดำเนินกลาง ถนนราชดำเนินใน และถนนสนามไชย รวมระยะทางของริ้วขบวนทั้งสิ้น 1,940 เมตร ใช้เวลาประมาณ 40 นาที
ขอบคุณภาพประกอบจาก-https://today.line.me/th
You must be logged in to post a comment Login