- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“กรณ์” ช่วย ”ไอติม” หาเสียงเลือกตั้งใหม่บางกะปิอาทิตย์21เม.ย.นี้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/04/tim-300x200.jpg)
ผู้สื่อข่าวนายกรณ์ จาติกวณิช รองหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ประธานกรรมการนโยบาย พรรคประชาธิปัตย์ โพสต์เฟซบุ๊กสส่วนตัวว่า เมื่อวานนี้ ได้ลงพื้นที่เขตบางกะปิ เพื่อขอคะแนนเสียงให้กับนายพริษฐ์ วัชรสินธุ หรือ ไอติม ผู้สมัคร ส.ส.พรรคประชาธิปัตย์ เนื่องจากวันอาทิตย์นี้ จะมีการเลือกตั้งซ่อมที่หน่วย 32 เขตบางกะปิ (มีผู้มีสิทธิทั้งหมด 802 คน) เพราะในวันเลือกตั้งที่ผ่านมา มีผู้มาแสดงตนมากกว่าบัตรในหีบ 1 คน ซึ่งตนก็ไม่เข้าใจว่าด้วยเหตุผลแค่นี้ทำไมต้องมาเลือกใหม่
แต่เมื่อเป็นเช่นนี้ ผู้สมัครของพรรคก็ถือเป็นโอกาสลงพื้นที่ต่อเนื่อง โดยที่นายพริษฐ์ หรือ ไอติม ก็ลงนามจดหมายถึงผู้มีสิทธิทั้ง 802 คน เดินแจกตามบ้านด้วยกัน
ทั้งนี้ ในระหว่างที่เดินอยู่มีเด็กน้อยคนหนึ่งเข้ามาคุย บอกว่า “มีผู้สมัครบางคนแจกเงินด้วย แต่ที่บ้านบอกจะไม่เลือก เพราะเขาโกง” ทำให้ตนเองคิดทันทีว่า คำพูดเพียงประโยคเดียวของผู้ใหญ่ที่บ้าน อาจมีผลต่อการกำหนดค่านิยมของเด็กคนนี้ไปตลอดชีวิตการเลือกตั้งครั้งที่แล้ว ไอติมได้ 70 คะแนนจากหน่วยนี้ และในวันอาทิตย์ 21 เมษายนนี้ลองดูว่าจะเป็นอย่างไร พร้อมกับติดแฮชแทค #1ใน3ล้าน9 #1ใน802 ด้วย
You must be logged in to post a comment Login