- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
แพท ชาน ช่างภาพระดับโลก เชิญชวนร่วมแข่งขันถ่ายภาพ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/04/269-300x297.jpg)
นางสาวพัชรินทร์ ไพศาลเสถียรวงศ์ -แพท ชาน ช่างภาพระดับโลก เชิญชวนร่วมแข่งขันถ่ายภาพภายในงาน ไทยแลนด์ ทอย เอ็กซ์โป 2019 ณ เซ็นทรัล เวิลด์ ชิงรางวัล ของเล่น ของสะสม แบรนด์ชั้นนำต่างประเทศ ส่งผลงานประกวดวันที่ 2-4 พฤษภาคม นี้ ได้ที่ บูธ แพท ชาน ซุ้ม My Little Owl A4 ลานหน้าห้างเซ็นทรัล เวิลด์ ตัดสินการประกวดวันที่ 5 พฤษภาคม ณ เวทีกลางห้างเซ็นทรัล เวิลด์ ค่าสมัคร 100 บาท จะได้รับแว่นตา origami เป็นของที่ระลึก และนำไปถ่ายรูปร่วมส่งเข้าประกวดชิงรางวัล
ทั้งนี้เงินค่าสมัครจำนวน 100 บาท จะได้นำสมทบเข้าโครงการ “แบ่งปันเพื่อน้อง” เพื่อมอบให้มูลนิธิเด็กกำพร้า บ้านราชวิถี โดยผลงานถ่ายภาพที่ส่งเข้าประกวดในครั้งนี้ คุณแพท ชาน-พัชรินทร์ ไพศาลเสถียรวงศ์ ช่างภาพระดับโลก เป็นกรรมการตัดสินฯ
นอกเหนือจากการเชิญชวนส่งประกวดภาพถ่ายแล้ว ภายในบูธมีกิจกรรมมากมาย เช่น สอนถ่ายภาพเบื้องต้น ขายคอร์สสอนถ่ายภาพ ซึ่งรายได้ส่วนหนึ่งหลังหักค่าใช้จ่ายจะนำเข้าร่วมโครงการ “แบ่งปันเพื่อน้อง” โครงการดังกล่าวนอกเหนือจากช่วยเหลือเด็กกำพร้า บ้านราชวิถี ยังเป็นการส่งเสริมให้ เด็กๆที่ร่วมกิจกรรม ได้ค้นพบศักยภาพและความชอบของตัวเอง ผ่านประสบการณ์ตรงในรูปแบบที่หลากหลาย เช่น กิจกรรมประกวดถ่ายภาพ การวาดรูป ฝึกฝนศิลปะหลายๆด้าน ไปจนถึงการกีฬา ซึ่งจะช่วยต่อยอดได้ค้นพบตัวเอง ไปสู่ที่ตัวเองรักและสามารถประกอบประกอบอาชีพได้ในอนาคต
You must be logged in to post a comment Login