- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“ข้าวตราฉัตร”หนุนกอล์ฟสิงห์กอล์ฟโอเพ่นสตรี
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/20190502_1538531-300x193.jpg)
จิตกานต์ ล่ำซำ นายกสมาคมกอล์ฟสตรี ร่วมกับ นายปุณฑริก ตติยไพบูลย์ ผู้จัดการทั่วไปบริษัท ซี.พี.อินเตอร์เทรด จำกัด ผู้ผลิตและจัดจำหน่ายข้าวตราฉัตร แถลงข่าวการแข่งขันสิงห์กอล์ฟโอเพ่นสตรีสมัครเล่นแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 27 (The 27th Singha Thailand Ladies Amateur Open 2019 Co-hosted By Amata Spring Country Club) ที่โรงแรมศิวาเทล แบงคอก เมื่อวันที่ 2 พฤษภาคมที่ผ่านมา
การแข่งขันรายการนี้ จะมีระหว่างวันที่ 14-16 พฤษภาคม 2562 ณ สนามอมตะ สปริง คันทรีคลับ จังหวัดชลบุรี หวังผลักดันนักกอล์ฟไทยสร้างชื่อในระดับนานาชาติ
ซึ่ง นายปุณฑริก จากข้าวตราฉัตร เปิดเผยว่า กีฬากอล์ฟเป็นกีฬาที่ช่วยสร้างเสริมศักยภาพของผู้เล่นในด้านการวางแผน ความมุ่งมั่น มีวินัย และความอดทน นักกอล์ฟไทยที่ไปแข่งขันในระดับนานาชาติ สามารถสร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยได้ด้วย บริษัทฯ จึงได้ให้การสนับสนุนเงินจำนวน 2,000,000 บาท เพื่อเป็นเวทีให้นักกอล์ฟได้ฝึกฝนพัฒนาทักษะฝีมือและเสริมสร้างประสบการณ์เพื่อก้าวสู่การแข่งขันในระดับนานาชาติต่อไป
“ผมอยากเห็นนักกอล์ฟไทยเข้าไปแข่งขัน ไปสร้างผลงานในระดับนานาชาติจำนวนมาก ต้องขอขอบคุณสมาคมกอล์ฟสตรี ในพระบรมราชินูปถัมภ์ของสมเด็จพระนางเจ้ารำไพพรรณี พระบรมราชินีในรัชกาลที่ 7 ที่ช่วยให้มีการแข่งขันรายการนี้ขึ้น ในการแข่งขันนี้เป็นการพัฒนานักกีฬาให้มีศักยภาพได้มากที่สุด ทางบริษัทขอขอบคุณโครงการดีๆ ที่ช่วยเข้ามาสนับสนุนนักกอล์ฟ น้องหลายๆ คนให้ได้มีโอกาสพัฒนาฝีมือ และสร้างโอกาสในการแข่งขัน ผมเชื่อว่าหากนักกอล์ฟไทยได้รับการสนับสนุนที่ดี และเพียงพอ นักกอล์ฟเราสู้ได้เพื่อก้าวสู่การแข่งขันในระดับโลกได้แน่นอน” นายปุณฑริก กล่าว
สำหรับ การแข่งขันกอล์ฟหญิงสมัครเล่นชิงแชมป์ระดับนานาชาติ ได้รับการเปิดตัวครั้งแรกในปี พ.ศ.2521 โดยสมาคมกอล์ฟสตรีแห่งประเทศไทย ซึ่งจัดขึ้นทุกสองปี การแข่งขันจะเปลี่ยนเป็นประจำทุกปี และในปี 2548 การแข่งขันถูกจัดขึ้นทุกปีหลังจากนั้น ผู้ชนะของการแข่งขันนี้จะเป็นผู้ถือถ้วยรางวัลที่ได้รับการบริจาคจาก สมเด็จพระนางรำไพพรรณี พระบรมราชินีแห่งรัชกาลที่ 7 และทีมแชมป์เปียนชิพระหว่างสโมสรนานาชาติประเภทคะแนนรวม ชิงถ้วยเกียรติยศของ ฯพณฯ ท่านนายกรัฐมนตรี และประเภทคะแนนสุทธิชิงถ้วย หม่อมกอบแก้ว อาภากร ณ อยุธยา
You must be logged in to post a comment Login