- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 6 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ท็อป ออฟ เดอะ กัฟ รีกัตต้า จัดยิ่งใหญ่ปีที่ 15
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/Top-of-The-Gulf-Regatta-2019-300x189.jpg)
นาวาตรี วรวิทย์ เตชะสุภากูร ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา (ที่8จากซ้าย) เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันเรือใบนานาชาติ “ท็อป ออฟ เดอะ กัฟ รีกัตต้า 2019” พร้อมด้วย มิสเตอร์วิลเลี่ยม แกสสัน ประธานคณะกรรมการจัดการแข่งขันฯ (ที่ 5 จากซ้าย), นายกีรติ อัสสกุล กรรมการบริหาร บริษัท โอเชี่ยน พรอพเพอร์ตี้ จำกัด (ที่ 6 จากซ้าย) และแขกผู้มีเกียรติร่วมในงานพิธีเปิดฯ ณ โอเชี่ยน มารีน่า ยอช์ท คลับ พัทยา จ. ชลบุรี
ท็อป ออฟ เดอะ กัฟ รีกัตต้า จัดยิ่งใหญ่เป็นปีที่ 15 ได้ต้อนรับนักแล่นใบกว่า 700 คน และเรือมากกว่า 200 ลำ จากกว่า 30 ประเทศทั่วโลกเข้าร่วมการแข่งขันระหว่างวันที่ 30 เมษายน – 5 พฤษภาคม 2562 นี้ และนับเป็นสุดยอดการแข่งขันเรือใบที่สร้างโอกาสให้กับนักกีฬาแข่งเรือใบเยาวชนไทยได้ฝึกฝีมือ และมีประสบการณ์แข่งขันรายการระดับนานาชาติ อีกทั้งยังสร้างชื่อเสียงในด้านการท่องเที่ยวและกีฬาให้กับประเทศไทย โดยไฮไลท์สำหรับในปีนี้ได้มีการเพิ่มประเภทเรือใหม่ในการแข่งขันคือ ประเภทเรือใบสำหรับคนพิการ (Thailand S\V14 Para Sailing Championship) เป็นครั้งแรกในประเทศไทยอีกด้วย
You must be logged in to post a comment Login