- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ปชส.เชิญชวนปชช.เฝ้ารับเสด็จฯ 5-6 พ.ค.
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/เชิญชวนประชาชนเฝ้ารับเสด็จ-300x155.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า คณะกรรมการฝ่ายประชาสัมพันธ์งานพระราชพิธีบรมราชาภิเษก เผยแพร่ คู่มือประชาชนเตรียมความเข้าร่วมงานพระราชพิธีบรมราชาภิเษก รวมไปถึงจุดบริการประชาชน การปฏิบัติตัว ณ จุดคัดกรอง และ การเข้าพื้นที่ของประชาชนในการรับเสด็จฯ ในวันที่ 5 และ 6 พฤษภาคม 2562
โดยประชาชนจะต้องผ่านจุดคัดกรองที่เจ้าหน้าที่เตรียมไว้โดยเปิดกระเป๋าสัมภาระให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบ พร้อมกับเตรียมความพร้อมด้วยการเตรียมบัตรประชาชน หมวก ยาประจำตัว จากนั้นเจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวกจะพาประชาชนไปยังโรงครัวพระราชทานเพื่อรับประทานอาหารว่าง และเครื่องดื่ม ก่อนที่จะพาไปยังพื้นที่แก้มลิง ซึ่งเป็นพื้นที่พักคอย ก่อนที่จะพาไปยังพื้นที่รับเสด็จฯ จุดที่นั่งที่เตรียมรองรับไว้ เวลา 15.00 น. โดยจุดคัดกรองจะแบ่งออกเป็น 6 โซน ได้แก่
โซนที่ 1 บริเวณสะพานพระปิ่นเกล้า ท่าช้าง สนามหลวง(ฝั่งถนนหน้าพระธาตุ) และพระแม่ธรณีบีบมวยผม
โซนที่ 2 ถนนจักรพงษ์(พิพิธภัณฑ์เหรียญ) ถนนข้าวสาร(ก่อนตัดถนนตะนาว) ถนนตะนาวฝั่งใต้ ถนนบูรณศาสตร์ ถนนบุญศิริ(ก่อนถนนอัษฎางค์) และถนนแพร่งนารา
โซนที่ 3 แยกบางลำพู
โซนที่ 4 ถนนประชาธิปไตย แยกผ่านฟ้า(ถนนนครสวรรค์, ถนนหลานหลวง และถนนดำรงรักษ์) ถนนมหาไชย(วัดราชนัดดา) และถนนดินสอฝั่งใต้
โซนที่ 5 แยกเสาชิงช้า แยกเฉลิมกรุง และวงเวียน สน.พระราชวัง
โซนที่ 6 ท่าเตียน และโรงเรียนราชินี
ทั้งนี้ ขอเชิญชวนประชาชนทุกหมู่เหล่า ร่วมเฝ้าทูลละอองธุลีพระบาทรับเสด็จฯ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในโอกาสเสด็จพระราชดำเนินเลียบพระนคร โดยขบวนพยุหยาตราทางสถลมารค ไปยังวัดบวรนิเวศวิหาร วัดราชบพิธสถิตมหาสีมาราม และวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม วันที่ 5 พฤษภาคม 2562 พร้อมกับร่วมกันใส่เสื้อสีเหลือง เพื่อแสดงความจงรักภักดี โดยจุดคัดกรองจะเปิดตั้งแต่เวลา 12.00 น. เป็นต้นไป
You must be logged in to post a comment Login