- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กทม.สนับสนุนดูแลปชช.เฝ้ารับเสด็จฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2016/10/กทม..png)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นางศิลปสวย ระวีแสงสูรย์ ปลัดกรุงเทพมหานคร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงครัวพระราชทาน พร้อมร่วมแจกอาหารให้แก่ประชาชน ณ บริเวณข้างศาลาว่าการกรุงเทพมหานคร ฝั่งถนนดินสอ
ปลัดกรุงเทพมหานครเปิดเผยว่า ภาพรวมการให้บริการประชาชนในส่วนของโรงครัวพระราชทาน 6 จุดของกรุงเทพมหานคร ประกอบด้วย จุดสนามม้านางเลิ้ง บ้านพิษณุโลก บ้านมนังคศิลา วัดเทพศิรินทร์ ใต้สะพานพระราม 8 และบริเวณสะพานพุทธยอดฟ้า รวมถึงจุดพักคอยบริเวณด้านข้างศาลาว่าการ กทม. ถนนดินสอซึ่งเป็นไปด้วยดี โดยในช่วงครึ่งวันเช้ามีประชาชนมารับอาหารแล้วกว่า 70,000 คน และคาดว่าจะมีประชาชนเข้ามาถึงหลักแสนคน และเตรียมอาหารไว้รองรับถึง 250,000 คน คาดว่าจะเพียงพอต่อประชาชนที่เข้ามา
ในส่วนของน้ำดื่มขณะนี้ได้รับการสนับสนุนจากการประปานครหลวง จำนวน 120,000 ขวด บริษัท TCC จำนวน 350,000 ขวด การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค จำนวน 100,000 ขวด รวมขณะนี้มีน้ำดื่มประมาณ 500,000 ขวด ซึ่งจะแบ่งกระจายไปตามจุดต่างๆ และโรงครัวพระราชทาน
อีกทั้งในส่วนของประชาชนที่ผ่านจุดคัดกรองเข้าไปแล้ว กรุงเทพมหานครได้จัดรถสุขาเคลื่อนที่ให้บริการประชาชนในบริเวณจุดแก้มลิงและจุดพักคอย รวมทั้งสิ้น 21 จุด
You must be logged in to post a comment Login