- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“อุตตม”โพสต์ขอบคุณทุกคะแนนเสียงที่มอบให้ พปชร.
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/33327-300x300.jpg)
นายอุตตม สาวนายน หัวหน้าพรรคพลังประชารัฐ (พปชร.) ได้โพสต์ข้อความภายหลังคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) ประกาศรับรอง ส.ส.แบบแบ่งเขตเลือกตั้ง ว่า
“ขอบคุณทุกคะแนนจากประชาชน และขอเป็นกำลังใจให้ ว่าที่ ส.ส. ทุกท่าน ได้ทำหน้าที่เพื่อพี่น้องต่อไป
วันนี้ กกต.ได้ประกาศรับรอง ส.ส.แบบแบ่งเขตทั้ง 349 คน ผมจึงขอถือโอกาสนี้ ขอบคุณทุกคะแนนเสียงของพี่น้องประชาชนจากทุกภาคของประเทศไทย ที่ไว้วางใจเลือกให้พรรคพลังประชารัฐได้ทำหน้าที่เป็นตัวแทนของพี่น้องทุกคนในการทำหน้าที่พัฒนาประเทศชาติต่อไป
ขณะเดียวกันผมก็ขอเป็นกำลังใจให้กับ ส.ส.ทุกท่านที่ได้รับเลือกเข้ามาเป็นตัวแทนของประชาชน ขอทุกท่านได้ทำหน้าที่เพื่อรับใช้พี่น้องประชาชนอย่างเต็มที่ ช่วยเหลือให้พี่น้องประชาชนได้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น
เป็นที่พึ่งที่จะช่วยคลายความเดือดร้อนในพื้นที่รับผิดชอบ ทำให้ประชาชนทุกคนอยู่ดีกินดี
วันนี้ประเทศไทยต้องเดินไปข้างหน้า การช่วยเหลือประชาชนคือหนึ่งในหน้าที่สำคัญของพรรคพลังประชารัฐ แม้มีงานหนักเพียงใดรออยู่ข้างหน้า ผมขอให้ ส.ส.ทุกท่านได้ทำหน้าที่อย่างเต็มที่ ครับ”
You must be logged in to post a comment Login