- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ชายหาดไทยซ้อมครั้งสุดท้ายก่อนดวลอุซเบฯ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/1557312816917-300x200.jpg)
วันที่ 8 พฤษภาคม 2562 เวลา 16.00 น. ณ สนามฟุตบอลชายหาด ภายในการกีฬาแห่งประเทศไทย ฟุตบอลชายหาดทีมชาติไทย ลงฝึกซ้อมครั้งสุดท้าย ก่อนทำการแข่งขัน “THAILAND BEACH SOCCER FIVE’S 2019” นัดแรก ที่จะพบกับ อุซเบกิสถาน
การฝึกซ้อมครั้งนี้ ใช้เวลาทั้งสิ้น 1 ชั่วโมง โดยเน้นไปที่การทบทวนแบบฝึกซ้อมทั้งหมด เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการแข่งขัน
หลังการฝึกซ้อม วัฒนชัย สระทองจันทร์ ผู้รักษาประตูฟุตบอลชายหาดทีมชาติไทย กล่าวว่า “หลังจากที่เราเก็บตัวกันมาประมาณหนึ่งเดือน ถึงตอนนี้เราพร้อมแล้วสำหรับการแข่งขัน ไม่ว่าจะเป็นเรื่องความฟิต และไม่มีอาการบาดเจ็บรบกวน”
“ฟุตบอลรายการนี้เป็นรายการที่ดี และมีความสำคัญ เพราะเป็นรายการที่ในช่วงเวลานี้พวกเราตั้งเป้าที่จะคว้าแชมป์มาให้ได้”
“ส่วนตัวผมดีใจมากที่ได้กลับมารับใช้ชาติอีกครั้ง ผมภูมิใจที่ได้ทำหน้าที่เพื่อประเทศชาติ ต้องขอบคุณทีมงานสตาฟฟ์โค้ช ที่ไว้ใจและยังเห็นความสำคัญของผมอยู่ ขอบคุณมากๆครับ”
ฟุตบอลชายหาดทีมชาติไทย จะทำการแข่งขันฟุตบอลชายหาด “THAILAND BEACH SOCCER FIVE’S 2019” นัดแรก พบกับ อุซเบกิสถาน ที่สนามฟุตบอลชายหาด ภายในการกีฬาแห่งประเทศไทย ในวันที่ 9 พฤษภาคม 2562 เวลา 17.00 น.
You must be logged in to post a comment Login