- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
สมาคมฯ ตอบรับส่ง “ช้างศึก U23” แข่งขันฟุตบอล “Merlion Cup 2019” ที่ประเทศ สิงคโปร์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/1557406995752-300x200.jpg)
ตามที่ สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้รับหนังสือเชิญ จาก สมาคมฟุตบอลสิงคโปร์ (FAS) ในการเชิญทีมฟุตบอลชายทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี เข้าร่วมแข่งขันฟุตบอลรายการ “Merlion Cup 2019” ที่ประเทศสิงคโปร์ ระหว่างวันที่ 5-10 มิถุนายน 2562
สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ จึงตัดสินใจตอบรับส่งทีมเข้าร่วมการแข่งขันฟุตบอลรายการดังกล่าว ซึ่งถือเป็นส่วนหนึ่งในการเตรียมทีมเพื่อสู้ศึกชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี รอบสุดท้าย (AFC U23 Championship Final 2020 Thailand)
สำหรับการแข่งขันฟุตบอลรายการ “Merlion Cup 2019” จะมีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด 4 ทีม ประกอบไปด้วย สิงคโปร์ (เจ้าภาพ), ไทย, อินโดนีเซีย และ ฟิลิปปินส์ ซึ่งแข่งขัน จะจัดขึ้นสองนัด เป็นรองรองชนะเลิศ และ รองชิงชนะเลิศ ที่สนาม จาลัน เบซาร์ ซึ่งจะมีการประกบคู่อีกครั้งในภายหลัง โดยรอบรองชนะเลิศ และ รอบชิงชนะเลิศ จะแข่งขันในวันที่ 7 และ 9 มิถุนายน 2562 ตามลำดับ
สำหรับฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี จะมีการประกาศรายชื่อผู้เล่นภายในวันที่ 23 พฤษภาคม 2562 และจะเก็บตัวฝึกซ้อม ที่ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬา ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ระหว่างวันที่ 30 พฤษภาคม – 5 มิถุนายน 2562 และจะมีการคัดเลือกผู้เล่นให้เหลือ 22 คน เพื่อเดินทางไปแข่งขันฟุตบอลรายการดังกล่าว ต่อไป
You must be logged in to post a comment Login