- เสียเพราะรักPosted 1 day ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ชบาแก้ว U15 ซ้อมก่อนชนสิงคโปร์”ฉัตรญา ประทุมกุล” หวังคว้าแชมป์อาเซียน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/1557497924269-300x199.jpg)
ง
วันที่ 10 พฤษภาคม 2562 เวลา 17.00 น. ณ สนามซ้อมสถาบันการพลศึกษาวิทยาเขต ชลบุรี
ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี ลงทำการฝึกซ้อม เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการแข่งขันฟุตบอลหญิงชิงแชมป์อาเซียน รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี ในนัดแรก ที่จะพบกับ ทีมชาติสิงค์โปร์
การฝึกซ้อมครั้งนี้ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง โดยเน้นที่การทบทวนแบบการซ้อมต่างๆ ปิดท้ายด้วยการเตะฟรีคิก
หลังการฝึกซ้อม ฉัตรญา ประทุมกุล กองหน้าของทีม กล่าวว่า “สำหรับเกมแรกก็ตื่นเต้นนิดหน่อยค่ะ กับสิงค์โปรก็เคยได้เจอมาบ้างแล้ว ก็จะพยายามทำให้เต็มที่”
“ประสบการณ์ก็ได้มีโอกาสเล่นในปีที่แล้ว และปีนี้ก็เป็นปีที่สองของหนูที่ได้เล่นในการแข่งขัน อาเซียน ก็จะทำให้ดีที่สุด”
“เป้าหมายของเราก็จะชนะทุกทีมเพื่อเป็นที่หนึ่งของสายให้ได้ และป้องกันแชมป์ ปีนี้แข่งที่ไทย ถือว่าเราได้เปรียบ เรื่องสนามและกองเชียร์ ก็ฝากทุกคนเป็นกำลังใจให้พวกหนูด้วยค่ะ “
สำหรับฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี จะทำการแข่งขันฟุตบอลหญิงชิงแชมป์อาเซียน รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มบี นัดแรก พบกับ สิงคโปร์ ที่สนาม สถาบันการพลศึกษาวิทยาเขต ชลบุรี ในวันที่ 11 พฤษภาคม 2562 เวลา 18.00 น.
You must be logged in to post a comment Login