- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
ชาวบ้านเขาดิน อ.บางปะกง ทยอยปลูกบ้านพักอาศัยในโครงการ“หมู่บ้านบลูเทคซิตี้”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/S__22396956-300x199.jpg)
ชาวบ้านตำบลเขาดิน อำเภอบางปะกง ดีใจที่ฝันใกล้ความจริง “หมู่บ้านบลูเทคซิตี้” ที่บริษัท ดับเบิ้ลพี แลนด์ จำกัด (ผู้พัฒนาโครงการจัดตั้งนิคมอุตสาหกรรมฉะเชิงเทรา บลูเทค ซิตี้) ได้ดำเนินการจัดสรรที่ดิน พร้อมสนับสนุนด้านสาธารณูปโภคให้แก่ผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนเรื่องที่อยู่อาศัยในตำบลเขาดิน ซึ่งขณะนี้ขาวบ้านได้เริ่มทยอยปลูกบ้านพักอาศัยกันแล้ว
นางสาวกุลพรภัสร์ วงศ์มาจารภิญญา ผู้บริหารโครงการจัดตั้งนิคมอุตสาหกรรมฉะเชิงเทรา บลูเทค ซิตี้ นำคณะผู้สื่อข่าวจังหวัดฉะเชิงเทรา ติดตามความคืบหน้าการก่อสร้างบานพัก (หมู่บ้านบลูเทคซิตี้) ให้กับชาวบ้านที่ได้รับความเดือดร้อนเรื่องที่อยู่อาศัยในพื้นที่ตำบลเขาดิน อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา พร้อมกล่าวว่า ปัญหาที่อยู่อาศัยและที่ดินทำกินเป็นปัญหาพื้นฐานในชุมชน ดังนั้น เพื่อให้ครัวเรือนที่มีปัญหาความเดือดร้อนด้านที่ดินทำกิน มีที่อยู่อาศัยและคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น โครงการจัดตั้งนิคมอุตสาหกรรมฉะเชิงเทรา บลูเทค ซิตี้) จึงได้จัดสรรที่ดิน พร้อมสนับสนุนด้านสาธารณูปโภคและให้แก่ผู้เดือดร้อน จำนวน 9 ครัวเรือน ซึ่งขณะนี้ขาวบ้านได้เริ่มทยอยปลูกบ้านพักอาศัยกันแล้ว ซึ่งชาวบ้านเองก็รู้สึกดีใจที่มีที่ดินเป็นของตนเอง และมีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น
You must be logged in to post a comment Login