- เสียเพราะรักPosted 10 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เตรียมปล่อยตัวตายายเก็บเห็ด
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/images-7-300x225.jpeg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่เรือนจำ จ.กาฬสินธุ์ มีญาติของผู้ต้องขังจำนวนหลายร้อยคนเดินทางมารอรับตัวผู้ต้องขังกลับบ้าน หลังทราบว่าในช่วงสายวันนี้ (16 พ.ค.) ทางเรือนจำจะมีพิธีปล่อยตัวผู้ต้องขังที่ได้รับพระราชทานอภัยโทษในรอบที่ 2 จำนวน 238 คน โดยมีนางอารีย์ โรจน์วัฒนบูลย์ ผู้พิพากษาหัวหน้าศาล จ.กาฬสินธุ์ มาเป็นประธานในพิธี และมีนายภัทรพงศ์ หมวกสกุล ผู้บัญชาการเรือนจำ จ.กาฬสินธุ์ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่เรือนจำเข้าร่วมพิธีและอำนวยความสะดวก
ในจำนวนผู้ต้องขังที่ได้รับพระราชทานอภัยโทษในครั้งนี้ มีนายอุดม ศิริสอน และนางแดง ศิริสอน สองสามีภรรยาที่ถูกจำคุกในคดีบุกรุกเข้าไปยึดถือครอบครองและทำประโยชน์ในป่าสงวนแห่งชาติดงระแนงที่รู้จักกันดีในคดีสองตายายเก็บเห็ด ซึ่งคดีโด่งดังเมื่อปี 2553 ด้วย
You must be logged in to post a comment Login