- เสียเพราะรักPosted 12 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
มทภ.4 ลงพื้นที่พบปชช.ไทยพุทธ ย้ำดูแลปลอดภัย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/พล.ท.พรศักดิ์-พูลสวัสดิ์-300x199.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.ท.พรศักดิ์ พูลสวัสดิ์ แม่ทัพภาคที่4/ผู้อำนวยการรักษาความมั่นคงภายในภาค 4 ลงพื้นที่พบปะกลุ่มมวลชนไทยพุทธ ที่วัดชนาราม บ้านไทยสุข ม.8 ต.ลาโล๊ะ อ.รือเสาะ จ.นราธิวาส เพื่อสร้างขวัญกำลังใจให้ประชาชน
ทั้งนี้พล.ท.พรศักดิ์กล่าวว่า วันนี้ตั้งใจเดินทางมาให้กำลังใจ ซึ่งบ้านไทยสุขถือเป็นหมู่บ้านตัวอย่างของความเป็นสังคมพหุวัฒนธรรมที่เข้มแข็ง ทุกคนช่วยกันดูแลหมู่บ้าน ดูแลชุมชนของตนเอง ขออย่ากังวล เจ้าหน้าที่จะทำหน้าที่ปกป้องดูแลทุกคนในหมู่บ้านให้ปลอดภัย ให้อยู่อย่างมีความสุข พร้อมจะบังคับใช้กฎหมายดำเนินการกับกลุ่มผู้ก่อเหตุรุนแรงอย่างเต็มที่ เพื่อปกป้องผู้บริสุทธิ์ให้มีความมั่นคงปลอดภัย
ขอบคุณภาพประกอบจาก-http://nwnt.prd.go.th
You must be logged in to post a comment Login