- เสียเพราะรักPosted 20 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 4 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“อนุทิน” นำติวเข้มส.ส.ภูมิใจไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/ee2-300x185.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ก่อนที่จะมีรัฐพิธีเปิดประชุมรัฐสภานัดแรกในวันที่ 24 พ.ค. และจะมีการเปิดประชุมสภาผู้แทนราษฎร (ส.ส.) เพื่อเลือกประธาน และรองประธานสภาผู้แทนราษฎรตามกระบวนการในวันที่ 25 พ.ค. พรรคภูมิใจไทยได้จัดประชุมสัมมนาส.ส. 51 คนของพรรค ระหว่างวันที่ 19-20 พ.ค. ที่โรงแรมโมเดน่า บาย เฟร์เซอร์ จ.บุรีรัมย์
นายอนุทิน ชาญวีรกูล หัวหน้าพรรคภูมิใจไทย นำ ส.ส.ร่วมกิจกรรมสันทนาการละลายพฤติกรรม เล่นเกมส์ต่างๆ สร้างความคุ้นเคยและใกล้ชิดระหว่าง ส.ส. ในวันที่ 19 พ.ค. ก่อนจะมีการปฐมนิเทศ ในวันที่ 20 พ.ค. โดยนายอนุทิน เป็นประธานติวเข้มด้วยตนเอง คาดว่า จะมีการกำหนดท่าทีจุดยืน และทิศทางของพรรคว่าจะเข้าร่วมรัฐบาลกับพรรคการเมืองใด
You must be logged in to post a comment Login