- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กคช. มอบอาคารเรียนและบ้านพักเด็กบ้านไกล จังหวัดเชียงใหม่
นางสาวสุดใจ สมัครัตน์ ผู้ช่วยผู้ว่าการการเคหะแห่งชาติ เป็นประธานในพิธีส่งมอบอาคารเรียนและบ้านพักเด็กบ้านไกลให้กับโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านแม่ลอง จังหวัดเชียงใหม่ ภายใต้โครงการปันรักด้วยใจ ปันน้ำใจให้น้อง โดยมี พันตำรวจโท ฐิติพงศ์ เจนกิจเจริญชัย รองผู้กำกับการตำรวจตระเวนชายแดนที่ 33 เป็นผู้รับมอบ พร้อมเลี้ยงอาหารกลางวันนักเรียน จำนวน 160 คน ณ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านแม่ลอง อำเภอแม่แจ่ม จังหวัดเชียงใหม่
การมอบอาคารเรียนและบ้านพักเด็กในครั้งนี้มีจุดประสงค์เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตและการศึกษาของนักเรียน ด้วยการจัดสร้างอาคารเรียนและบ้านพักที่ได้มาตรฐานให้กับนักเรียนที่มีบ้านห่างไกลจากโรงเรียน เพื่อช่วยลดระยะเวลาในการเดินทาง ทำให้นักเรียนสามารถใช้เวลาในการศึกษาหาความรู้ได้อย่างเต็มที่ต่อไป
You must be logged in to post a comment Login