- เสียเพราะรักPosted 2 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 3 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
TWZ สนับสนุนโครงการสจล. จัดอบรมด้านหุ่นยนต์
บริษัท ทีดับบลิวแซด จำกัด (มหาชน) หรือ TWZ ให้การสนับสนุนสำนักบริการคอมพิวเตอร์ สถาบันเทคโนโลยีเจ้าคุณทหารลาดกระบังหรือ สจล.จัดโครงการอบรมเชิงปฎิบัติการ หลักสูตร “Introduction to Robotics” รุ่นที่ 1ให้กับนักเรียน นักศึกษาและบุคคลทั่วไปที่มีความสนใจได้เรียนรู้ในเทคโนโลยีด้านหุ่นยนต์ พร้อมมอบรางวัลให้กับทีมชนะเลิศและทีมรองชนะเลิศ โดยมี รศ.ดร.ยุทธพงษ์ รังสรรค์เสรีอาจารย์ประจำภาควิชาวิศวกรรมโทรคมนาคม ผู้เป็นวิทยากรร่วมถ่ายภาพ สำหรับโครงการดังกล่าวจะจัดอบรมทั้งหมด 3 รุ่น ตั้งแต่วันที่ 15 – 26 พฤษภาคม 2562
You must be logged in to post a comment Login