- เสียเพราะรักPosted 14 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กรุงเทพมหานคร โดย สำนักงานเขตหลักสี่ พัฒนาคลองลาดโตนด ซอยวิภาวดีรังสิต 25 ตามโครงการ “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/1558678975123-300x225.jpg)
วันที่ 24 พฤษภาคม 2562 เวลา 08.00 น. นายสมบัติ กนกทิพย์วรรณ ผู้อำนวยการเขตหลักสี่ เป็นประธานกล่าวสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณฯ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ทรงพระราชทานโครงการจิตอาสาพระราชทานตามแนวพระราชดำริ พัฒนาคู คลอง แหล่งน้ำ เพื่อแก้ไขปัญหาน้ำท่วม และพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชนให้ดียิ่งขึ้น
โดยสำนักงานเขตหลักสี่ จัดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” ทำความสะอาดคลองลาดโตนด ซอยวิภาวดีรังสิต 25 แขวงทุ่งสองห้อง ความกว้าง 5.00 – 25.00 เมตร ความยาว 600 เมตร ดำเนินการจัดเก็บขยะ ตัดแต่งกิ่งไม้ ปรับปรุงภูมิทัศน์ กำจัดผักตบชวา และกำจัดวัชพืช ตลอดแนวคลองสาธารณประโยชน์ เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการระบายน้ำ เกิดประโยชน์กับประชาชนที่พักอาศัยอยู่ริมคลองสาธารณประโยชน์ โดยมี สมาชิกสภากรุงเทพมหานคร( นายไพฑูรย์ ขัมภรัตน์ )คณะผู้บริหารเขต เจ้าหน้าที่สำนักงานเขตหลักสี่ , หน่วยทหารกองทัพไทย , กองสรรพาวุธเบาที่ ๑ , กองพันทหารต่อสู้อากาศยาน ๒ , ตำรวจ สถานีตำรวจทุ่งสองห้อง รวมทั้งประชาชนจิตอาสาในพื้นที่ จำนวน 250 คน เข้าร่วมกิจกรรม
You must be logged in to post a comment Login