- เสียเพราะรักPosted 8 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“ศุภชัย”นั่งรองประธานสภาคนที่2
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/05/333187-300x300.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ในช่วงบ่าย นายชัย ชิดชอบ ประธานสภาผู้แทนราษฎรชั่วคราว เปิดการประชุมอีกครั้งหลังสั่งพักการประชุมเพื่อรับประทานอาหาร เพื่อเข้าสู่การประชุมเพื่อเลือกรองประธานสภาคนที่ 2 โดยพรรคพลังประชารัฐเสนอชื่อนายศุภชัย โพธิ์สุ ส.ส.นครพนม พรรคภูมิใจไทย ขณะที่พรรคเพื่อไทยเสนอชื่อ นพ.ประสงค์ บูรณ์พงศ์ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเสรีรวมไทย
ภายหลังการนับคะแนน นายศุภชัยชนะ นพ.ประสงค์ ด้วยคะแนนขาดลอย 256 ต่อ 239 ได้เป็นรองประธานสภาผู้แทนราษฎร คนที่ 2
ทั้งนี้ ส.ส.ฝั่งพรรคเพื่อไทยและอนาคตใหม่ยังคงเรียกร้องความถูกต้องของการตรวจสอบใบลงคะแนนที่มีการเขียนชื่อผิดแต่ถูกนับเป็นบัตรดี และขอให้อย่าเพิ่งทำลายบัตร แต่ประธานยืนยันขอเดินหน้าตามข้อบังคับ และประกาศให้นายศุภชัยเป็นผู้ชนะ
จากนั้นในเวลา 17.43 น. ประธานได้สั่งปิดการประชุม พร้อมกล่าวอำลาการดำรงตำแหน่งประธานสภาชั่วคราว
You must be logged in to post a comment Login