- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 5 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
มูลนิธิ EDF จับมือธนาคารเอชเอสบีซีจัดกิจกรรมอาสาสมัครร่วมพัฒนาโรงเรียน
มูลนิธิ EDF (มูลนิธิกองทุนการศึกษาเพื่อการพัฒนา) ร่วมกับธนาคารเอชเอสบีซีนำโดยนายพัฒน์ สุขกาญจนที ผู้อำนวยการฝ่ายกฎหมายธนาคารฮ่องกงและเซี่ยงไฮ้ จำกัด จัดกิจกรรมอาสาสมัครร่วมพัฒนาโรงเรียนวัดพิรุณศาสตร์ สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาปทุมธานี เขต 2 ซึ่งเป็นโรงเรียนที่อยู่ในโครงการ “Bank on a Bright Career with HSBC” ที่มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพและทักษะของเยาวชนไทย โดยบุคลากรอาสาสมัครของธนาคารฯ ได้ร่วมกันทำกิจกรรม อาทิ การทาสีผนังโรงอาหารที่สอดแทรกความรู้ด้านโภชนาการ อาหาร ผักและผลไม้ การทาสีอุปกรณ์เครื่องเล่นสำหรับนักเรียน การทำอิฐบล็อกเพื่อใช้ในโรงเรียน ให้ความรู้เทคนิคการขายสินค้าแก่นักเรียน นอกจากนี้ธนาคารฯ ยังได้จัดวิทยากรผู้เชี่ยวชาญให้ความรู้เรื่อง “การขายออนไลน์และเทคนิคการทำการตลาด” แก่นักเรียนระดับแกนนำด้วย
นายสุตุมินธ์ คงกระโทก นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประธานนักเรียนโรงเรียนวัดพิรุณศาสตร์ กล่าวว่า “ในนามของคณะนักเรียนโรงเรียนวัดพิรุณศาสตร์ ผมขอขอบคุณพี่ๆ อาสาสมัครจากธนาคารเอชเอสบีซีที่ได้มาทำกิจกรรมในโรงเรียน พวกเราได้เห็นการเสียสละเวลา ความสามัคคี การทำงานร่วมกันเป็นทีมของพี่ๆ ที่พวกเรานักเรียนทุกคนจะนำไปเป็นแบบอย่าง รวมทั้งขอขอบคุณพี่ๆ ที่ได้มาให้ความรู้เรื่องเทคนิคการขายและการตลาด และยังช่วยอุดหนุนสินค้าของนักเรียนด้วยครับ”
You must be logged in to post a comment Login