- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“แม็กกี้” จัดกิจกรรม “MAGGI Mom & Me Cooking Club”
นางสาวพจนา ชูศิลป์ ผู้จัดการธุรกิจผลิตภัณฑ์อาหาร บริษัท เนสท์เล่ (ไทย) จำกัด จัดกิจกรรม “MAGGI Mom & Me Cooking Club” เวิร์คช็อปสอนทำอาหาร เพื่อส่งเสริมให้คุณแม่และลูก ได้ใช้เวลาร่วมกันมากขึ้นด้วยการทำอาหารโดยคุณแม่สามารถสื่อความรู้สึกผ่านการปรุงอาหารและการจัดตกแต่งจานเพื่อมอบความหมายดีๆ ให้กับคนที่รัก พร้อมไปกับการช่วยฝึกจินตนาการและเสริมทักษะรอบตัวให้ลูกรัก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องสมาธิ ความพยายาม การจดจํา การสัมผัสและความสนุกสนาน เพราะแม็กกี้เชื่อว่าลูกเรียนรู้ได้มากกว่าที่คุณคิด โดยมีคุณแม่น้ำหวาน ภญ. ญาธิป พิริยะพงศ์ศักดิ์ เจ้าของเพจ Happy Mommy Diary และ 12 คู่แม่ลูกผู้โชคดี เข้าร่วมกิจกรรม ณ Inspiration Studio บริษัท เนสท์เล่ ประเทศไทย ชั้น 43 อาคาร ดิ ออฟฟิศเศส แอท เซ็นทรัลเวิลด์ เมื่อเร็วๆ นี้
สำหรับผู้สนใจร่วมกิจกรรม “MAGGI Mom & Me Cooking Club”ที่จะจัดขึ้นต่อเนื่องตลอดทั้งปีสามารถติดตามข่าวสารได้จากเฟซบุ๊กMaggi Thailand และ www.maggi.co.th
You must be logged in to post a comment Login