- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 20 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“จิรายุ”จี้”ชวน”แจงงดประชุม2วันเหน็บไม่ใช่สภาโจ๊กงดตามใจชอบ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/06/33382-300x300.jpg)
นายจิรายุ ห่วงทรัพย์ ส.ส.กทม. พรรคเพื่อไทย กล่าวถึงการประชุมสภาผู้แทนราษฎรในวันที่ 12 และ 13 มิ.ย.ว่า ส.ส.ได้เตรียมปัญหาความทุกข์ร้อนของประชาชนไว้เป็นจำนวนมาก แต่นายชวน หลีกภัย ประธานสภาผู้แทนราษฎร กลับแจ้ง ส.ส. ทั้งหมดว่าของดประชุมทั้ง 2 วันดังกล่าวโดยไม่มีเหตุผลอันสมควร ซึ่งไม่ใช่สภาฯ โจ๊ก จะได้เลื่อนหรืองดตามใจชอบ ต้องบอกเหตุผลให้กับ ส.ส. ทราบ ไม่ใช่นึกอยากจะงดก็งด หรือเพียงแค่ส่งเอสเอ็มเอสแจ้งเท่านั้น ต้องมีเหตุผลประกอบด้วยว่าเพราะอะไร
นายจิรายุ กล่าวอีกว่า ประชาชนจับตาดูความเป็นกลางของประธานสภาฯ อยู่ ไม่อยากคิดไปเองว่ากำลังยืดเวลาเพื่อต่อรองผลประโยชน์ตามข่าวลือตลอด 2-3 วันมานี้เรื่องตำแหน่งรัฐมนตรีของแต่ละพรรคหรือไม่ โดยเฉพาะพรรคประชาธิปัตย์ที่ ประธานสภาฯ เป็นสมาชิกอยู่ ทั้งนี้ ประชาชนรอพึ่งรัฐสภาในการแก้ไขปัญหาความเดือดร้อน ซึ่งหมักหมมมานานกว่า 5 ปี และประชาชนเขาจ้างส.ส.มาทำงานเพื่อให้ประชุมสภาฯ อยู่ดีๆ จะให้หยุดงานโดยไม่มีเหตุผลมันเปลืองภาษีประชาชน ดังนั้น นายชวนต้องมีคำชี้แจงต่อ ส.ส. และอย่าตอบว่ายังไม่ได้รับรายงานจากเจ้าหน้าที่
You must be logged in to post a comment Login