- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 18 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“หญิงหน่อย”เตือนพรรคร่วมรัฐบาลให้นึกถึงปชช.อย่ามัวต่อรองผลประโยชน์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/06/33385-300x300.jpg)
คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ ประธานยุทธศาสตร์การเลือกตั้งพรรคเพื่อไทยพร้อมด้วยน.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ ส.ส. แบบบัญชีรายชื่อพรรค ร่วมงานอุปสมบทบุตรชายของนายนายศิรสิทธิ์ เลิศด้วยลาภ ส.ส. จังหวัดนคราชสีมา ที่อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา
คุณหญิงสุดารัตน์ กล่าวว่าพรรคเพื่อไทยเป็นพรรคอันดับหนึ่งในการเลือกตั้ง แม้จะไม่สามารถเป็นแกนนำจัดตั้งรัฐบาลได้สำเร็จ ก็พร้อมทำหน้าที่เป็นฝ่ายค้านอย่างเต็มที่ ทั้งนี้พรรคเตรียมประชุมใหญ่วิสามัญปรับเปลี่ยนกรรมการบริหารพรรค เพื่อเลือกผู้นำฝ่ายค้านในสภาผู้แทนราษฎร ซึ่งต้องเป็นหัวหน้าพรรคตามที่กฎหมายกำหนด ส่วนรายชื่อแคนดิเดตหัวหน้าพรรคที่ออกมานายสมพงษ์ อมรวิวัฒน์ และ น.อ.อนุดิษฐ นาครทรรพ นั้น เป็นเพียงกระแสข่าว แต่ยังไม่มีการหารือกันในสมาชิกพรรคถึงผู้ที่มีความเหมาะสม
คุณหญิงสุดารัตน์ ยังกล่าวถึงข่าวการล้มดีลเก้าอี้รัฐมนตรีของพรรคร่วมรัฐบาลและพรรคพลังประชารัฐว่า 5 ปีที่ผ่านมา ประเทศไทยไม่ค่อยได้แก้ปัญหาให้กับประชาชนเท่าไหร่ ดังนั้นอยากให้คำนึงถึงประโยชน์ของประชาชน มากกว่าคำนึงถึงประโยชน์ของพรรคการเมือง ซึ่งตนติดตามข่าวตลอด 2-3 เดือนที่ผ่านมา พบแต่เพียงข่าวการต่อรองผลประโยชน์ จึงอยากให้มาฟังเสียงของประชาชนบ้างว่าเดือดร้อนแค่ไหน เพราะจากการพบปะประชาชนตลอดช่วงที่ผ่านมาพบว่ามีความลำบากเศรษฐกิจฐานรากไม่ดี ดังนั้นควรแก้ปัญหาอย่างเข้าใจระบบไม่ใช่จะแจกเงินอย่างเดียวเหมือนที่ดำเนินการอยู่
You must be logged in to post a comment Login