- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 30 mins ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
4 กรกฎาคมนี้ ครบรอบ 22 ปีสภาการหนังสือพิมพ์จัดกิจกรรมพิเศษ เพื่อสื่อในยุคดิจิทัล
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/06/c-300x336.jpg)
เนื่องในโอกาสครบรอบ 22 ปีของสภาการหนังสือพิมพ์แห่งชาติ ปีนี้ได้จัดกิจกรรมพิเศษขึ้นเพื่อรับมือกับการเปลี่ยนแปลงของสื่อในยุคปัจจุบัน ในยุคที่ใครๆ ก็เป็นสื่อได้ ดังนั้นประธานสภาการหนังสือพิมพ์แห่งชาติ นายชวรงค์ ลิมป์ปัทมปาณี ได้เล็งเห็นความสำคัญต่อการเปลี่ยนแปลงนี้ จึงได้จัดปาฐกถาพิเศษ ในหัวข้อ “มาตรฐานความเป็นมืออาชีพของสื่อมวลชน ในยุคดิจิทัล” โดย ม.ร.ว.ปรีดิยาธร เทวกุล อดีตรองนายกรัฐมนตรี ให้เกียรติเป็นองค์ปาฐก พร้อมกันนี้ยังจัดเวทีอภิปราย ในหัวข้อ “สื่อ…การปรับตัว และมาตรฐานความเป็นสื่อมืออาชีพ” โดยมี ดร.มานะ ตรีรยาภิวัฒน์ อดีตคณบดีคณะนิเทศศาสตร์ ม.หอการค้าไทย เป็นผู้ดำเนินรายการ ซึ่งจะพาทุกคนไปรับฟังมุมมองของผู้ร่วมอภิปราย ที่นำโดย นายก้าวโรจน์ สุตาภักดี นายกสมาคมผู้ผลิตข่าวออนไลน์ นายวโรรส โรจนะ นายกสมาคมผู้ดูแลเว็บไทย ผู้แทนจากสมาคมมีเดียเอเยนซี่ และธุรกิจสื่อแห่งประเทศไทย และรศ.ดร.อัศวิน เนตรโพธิ์แก้ว ผอ.หลักสูตรปริญญาเอก คณะนิเทศศาสตร์ นิด้า ถือว่าเป็นโอกาสดีๆสำหรับคนที่กำลังสนใจเรื่องราวเกี่ยวกับอาชีพสื่อรวมไปถึงการปรับตัวในยุคดิจิทัล ที่จะมาร่วมรับฟังและแลกเปลี่ยนแนวคิดดีๆ ด้วยกันในวันพฤหัสบดีที่ 4 กรกฎาคม 2562 ณ ห้องประชุมอิศรา อมันตกุล ชั้น 3 อาคารสมาคมนักข่าวนักหนังสือพิมพ์แห่งประเทศไทย ตั้งแต่เวลา 13.00 น.เป็นต้นไป
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร. 026689900 หรือ www.presscouncil.or.th
You must be logged in to post a comment Login