- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 28 mins ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
โครงการประกวดจิตรกรรมยูโอบี ครั้งที่ 10 เดินสายสร้างแรงบันดาลใจให้ศิลปินเชียงราย
กัญจมา ศรีอรุณ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริหารสื่อสารและภาพลักษณ์องค์กร ธนาคารยูโอบี จำกัด (มหาชน) จัดกิจกรรมเดินสายโครงการประกวดจิตรกรรมยูโอบี ครั้งที่ 10 เพื่อเชิญชวนศิลปินในจังหวัดเชียงรายและพื้นที่ภาคเหนือทั้งประเภทมืออาชีพและสมัครเล่น ร่วมสร้างสรรค์ผลงานและส่งเข้าประกวดในเวทีการประกวดงานจิตรกรรมเพียงหนึ่งเดียวในประเทศไทยที่เปิดโอกาสให้ศิลปินได้ต่อยอดสู่การประกวดระดับภูมิภาค พร้อมทั้งจัดกิจกรรมเวิร์กช็อปและเสวนาศิลปะเพื่อเพิ่มทักษะด้านศิลปะและสร้างแรงบันดาลใจให้แก่ศิลปินและเยาวชนในจังหวัดเชียงราย โดยมี นพปฎล เทือกสุบรรณ, ปานพรรณ ยอดมณี, จงจิตร มูลมาตย์ และ สุวิทย์ ใจป้อม ร่วมด้วย ที่ขัวศิลปะเชียงราย
You must be logged in to post a comment Login