- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 21 mins ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
เคทีซีผนึกเศรษฐเสถียรฯเปิดโครงการ “เรียนรู้ ต่อยอด ยั่งยืน”เสริมหลักสูตรการเรียนเพื่อน้องบกพร่องทางการได้ยิน
“เคทีซี”หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) โดย นางสาวอภิวันท์ บากบั่น ผู้อำนวยการ – ทรัพยากรบุคคล ร่วมกับ อาจารย์สายใจ สังขพันธ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ โรงเรียนเศรษฐเสถียรในพระราชูปถัมภ์และนางสาวฐิติรัตน์ พ่วงโพธิ์ทอง เจ้าของ “ฟาร์มเห็ดโพธิ์ทอง” ร่วมกันแถลงข่าวทิศทางการทำCSR ปี 2562ภายใต้แนวคิด“เรียนรู้ ต่อยอด ยั่งยืน”เพื่อร่วมเตรียมความพร้อมให้นักเรียนผู้บกพร่องทางการได้ยินรู้จักการพึ่งพาตนเอง โดยไม่มีอุปสรรคเรื่องความบกพร่องทางกายมาเป็นข้อจำกัดโครงการนี้ไว้ในหลักสูตรการเรียนการสอนของนักเรียนระดับมัธยมศึกษาปีที่ 4-6โรงเรียนเศรษฐเสถียร ในพระราชูปถัมภ์ สำหรับหลักสูตรการเรียนการสอน รวม 12 สัปดาห์เริ่มตั้งแต่การสร้างโรงเรือนเพาะเห็ด เรียนรู้ทฤษฎีการเพาะเห็ดและฝึกปฏิบัติจริงรวมไปถึงนำความรู้ไปพัฒนาต่อยอดสร้างอาชีพ สร้างรายได้ ตลอดจนการบริหารการใช้จ่ายเพื่อการใช้ชีวิตที่มีความสุขอย่างยั่งยืนอีกทั้งรู้จักถ่ายทอดแบ่งปันให้กับสังคม ทั้งนี้ภายในงานแถลงข่าวน้องๆ ยังได้เข้าร่วมเวิร์คช้อปการเพาะเห็ดตั้งแต่ต้นจนจบกระบวนการอีกด้วย ณ ฟาร์มเห็ดโพธิ์ทอง จังหวัดนนทบุรี เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login