- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 8 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“เทพไท” ขอว่าที่ 7รมต.ปชป.ดัน 3 เงื่อนไขให้สำเร็จ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2017/01/นายเทพไท.jpg)
ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายเทพไท เสนพงศ์ ส.ส.นครศรีธรรมราช พรรคประชาธิปัตย์ ทวิตข้อความผ่านทวิตเตอร์ ในชื่อ “Theptai Seanapong” รอบบ่าย โดยแสดงความยินดีกับเพื่อนสมาชิกทั้ง 7 คน ที่ได้รับมอบหมายให้ไปทำหน้าที่แทนสมาชิกพรรคในรัฐบาลชุดนี้ จึงขอให้ทำหน้าที่อย่างเต็มความสามารถ ผลักดันเงื่อนไขในการเข้าร่วมรัฐบาลของพรรคให้สำเร็จทั้ง 3 ข้อ เพื่อประโยชน์ของพรรค ประเทศชาติ และประชาชนให้ได้ สำหรับอีกหลายคนที่พลาดตำแหน่งในครั้งนี้ ขอให้มีกำลังใจในการทำหน้าที่ ส.ส. ที่ดีของพรรคและประชาชน การทำงานเพื่อชาติบ้านเมือง ไม่จำเป็นต้องเป็นรัฐมนตรี หรือฝ่ายบริหารเท่านั้น การเป็นฝ่ายนิติบัญญัติก็สามารถทำหน้าที่ออกกฎหมาย ตรวจสอบ ถ่วงดุลย์ฝ่ายบริหารได้อย่างมีประสิทธิภาพได้ โดยในพรรคประชาธิปัตย์ยังมีสมาชิกที่มีความสามารถอีกหลายคน แต่ตำแหน่งมีจำกัด ก็ต้องรอโอกาสในครั้งต่อไป เชื่อมั่นว่า พรรคจะต้องให้โอกาสกับสมาชิกที่มีความรู้ความสามารถ ที่ยังเหลืออยู่ขอให้ยึดมั่นในอุดมการณ์ของพรรค วันหนึ่งโอกาสก็จะเป็นของพวกเราทุกคน
You must be logged in to post a comment Login