- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 6 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“กำนันเป๊าะ”เสียชีวิตปิดตำนาน”เจ้าพ่อภาคตะวันออก”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/06/333101-300x300.jpg)
จากที่มีกระแสข่าวเกี่ยวกับการเสียชีวิตของนายสมชาย คุณปลื้ม หรือกำนันเป๊าะ อดีตนายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองแสนสุข จ.ชลบุรี พ่อของนายสนธยา คุณปลื้ม และนายอิทธิพล คุณปลื้ม นักการเมืองชื่อดังของ จ.ชลบุรี เมื่อค่ำคืนวันที่ 16 มิถุนายนที่ผ่านมา
ล่าสุดวันที่ 17 มิถุนายน ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ได้รับแจ้งจากญาติของนายสมชาย คุณปลื้ม หรือกำนันเป๊าะว่า หลังจากที่นายสมชายได้เข้ารับการรักษาตัวภายในห้องไอซียูที่โรงพยาบาลสมิติเวช ชลบุรี จนเมื่อเวลาประมาณ 03.00 น. ที่ผ่านมา นายสมชายได้เสียชีวิตแล้ว ส่วนรายละเอียดต่างๆทางญาติจะมีการแถลงข่าวให้ทราบต่อไป ทั้งนี้ กำนันเป๊าะได้รับการพักการลงโทษเมื่อปี 2561 เนื่องจากเป็นผู้ต้องขังชราและป่วยเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย
ขณะเดียวกันนายณรงค์ชัย คุณปลื้ม หรือนายกตุ้ย นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองแสนสุข จ.ชลบุรี ซึ่งเป็นลูกชายคนเล็กของกำนันเป๊าะ ได้โพสต์เฟซบุ๊ค @Narongchai Tui Kunplome ระบุว่า “ผมรักพ่อครับ RIP.”
You must be logged in to post a comment Login