- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 3 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 7 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
3เอ็ม ร่วมอุปการะเด็กและบริจาคเงินสนับสนุน โครงการคลังอาหารในโรงเรียนแก่มูลนิธิ ซี.ซี. เอฟ
3เอ็ม ประเทศไทย นำโดยนางสาวนภาพร รัตนแสงหิรัญ กรรมการผู้จัดการบริษัท ร่วมมอบเงินจำนวน 1,116,995 บาท แก่มูลนิธิ ซี.ซี.เอฟ เพื่อเด็กและเยาวชนในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารีโดยได้รับเกียรติจากดร.กรรณชฎา พิริยะรังสรรค์ ผู้อำนวยการมูลนิธิฯ เป็นตัวแทนรับมอบ เพื่ออุปการะเด็ก 50 คน ต่อเนื่องเป็นที่ปี 14 พร้อมบริจาคเงินสนับสนุนโครงการคลังอาหารในโรงเรียน (Sufficiency Food Security Project) ซึ่งจัดขึ้นเป็นปีแรก เพื่อส่งเสริมการทำการเกษตรขนาดย่อมในโรงเรียนที่ขาดแคลนอาหารทั่วประเทศ เปิดโอกาสให้เด็กๆ กว่า 4,400 คนจาก 21 โรงเรียนที่เข้าร่วมโครงการได้ทำกิจกรรม อาทิ ปลูกผักสวนครัว เพาะเห็ด เลี้ยงปลาและไก่พันธุ์ไข่เพื่อเป็นวัตถุดิบทำอาหารในโรงเรียน และเสริมสร้างรายได้จากการขายผลผลิต ส่งเสริมการพัฒนาอาชีพตามแนวทางการพัฒนาอย่างยั่งยืน
You must be logged in to post a comment Login