- เสียเพราะรักPosted 12 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 5 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
กลุ่ม KTIS เดินหน้าโครงการภาชนะชานอ้อย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/06/KTIS-300x200.jpg)
ดร.สายศิริ ศิริวิริยะกุล ผู้อำนวยการ ฝ่ายนักลงทุนสัมพันธ์และการสื่อสารองค์กรกลุ่มบริษัท เกษตรไทย อินเตอร์เนชั่นแนล ชูการ์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) หรือกลุ่ม KTIS โชว์ภาชนะที่ผลิตจากเยื่อชานอ้อย (Pulp Mold) หลากหลายรูปแบบ อาทิ จาน ถ้วย ชามหลุม และกล่อง ซึ่งผลิตภัณฑ์ดังกล่าวเป็นส่วนหนึ่งของโครงการโรงงานผลิตภาชนะจากเยื่อชานอ้อย ที่กลุ่ม KTIS ร่วมลงทุนกับ บริษัท ยูเรเซีย ไลท์ อินดัสตรี อีควิปเม้นท์ แมนูแฟคเจอริ่ง จำกัด ซึ่งเป็นผู้ผลิตเครื่องจักรสำหรับผลิตภาชนะจากเยื่อชานอ้อย และเป็นผู้จัดจำหน่ายภาชนะจากเยื่อชานอ้อยในสาธารณรัฐประชาชนจีน มูลค่าโครงการ 1,300 ล้านบาท โดยมั่นใจว่า สายธุรกิจดังกล่าวจะเติบโตได้ดีและมีศักยภาพในการทำกำไร ในภาวะที่กระแสรักสิ่งแวดล้อมและการรณรงค์ให้ผู้บริโภคลดการใช้พลาสติกกำลังขยายวงกว้างมากยิ่งขึ้น
You must be logged in to post a comment Login