- อย่าด้อยค่าวันสำคัญศาสนาPosted 6 hours ago
- เสียเพราะรักPosted 3 days ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 4 days ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 6 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 week ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 2 weeks ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 2 weeks ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 2 weeks ago
BAMสนับสนุนโครงการชุมชนต้นคิดชีวิตยั่งยืนจ.ลำปาง
นายสมพร มูลศรีแก้ว กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัทบริหารสินทรัพย์ กรุงเทพพาณิชย์ จำกัด (มหาชน) หรือ BAM ให้การต้อนรับ นางสุรีย์ มาปลูก นายอำเภอแม่ทะจังหวัดลำปางในโอกาสร่วมงานพิธีเปิด “โครงการชุมชนต้นคิด ชีวิตยั่งยืน”โดยมีนายสุเมธ มณีวัฒนา กรรมการคณะกรรมการกำกับดูแลกิจการที่ดีและความรับผิดชอบต่อสังคม และนายนพรัตน์ อุ่นจัตตุรพร รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ คณะผู้บริหาร พนักงาน BAMพร้อมด้วย นายสงัด อินทะนะประธานกลุ่มฮักน้ำจางและชาวบ้านชุมชนบ้านนากว้าว (กิ่ว)ร่วมเปิดงานโดยโครงการดังกล่าว เป็นโครงการ CSV ที่บริษัทฯ ให้การสนับสนุน เพื่อส่งเสริมให้ชุมชนได้มีแหล่งอาหารที่ปลอดสารพิษ สามารถสร้างรายได้อย่างยั่งยืน และเป็นศูนย์การเรียนรู้ทางด้านเกษตรให้กับประชาชนที่สนใจได้ศึกษา พร้อมมอบเงินสนับสนุนอาหารกลางวันยั่งยืนให้แก่โรงเรียนอนุบาลแม่ทะโดยมีนายสิงห์แก้ว ประเสริฐ ผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นผู้รับมอบณ ตำบลบ้านกิ่วอำเภอแม่ทะ จังหวัดลำปาง วันที่ 17 มิถุนายน 2562
You must be logged in to post a comment Login