- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 21 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“ยิ่งลักษณ์”ขอบคุณทุกคำอวยพรในวันเกิดหวังคนไทยมีความสุข
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2019/06/333162-300x300.jpg)
น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โพสต์ข้อความเนื่องในวันคล้ายวันเกิดผ่านเฟซบุ๊ค “Yingluck Shinawatra” ระบุว่า
วันเกิดแต่ละปีเป็นการบอกว่าเราแก่ลง 1 ปี แต่สำหรับดิฉันทุกอย่างอยู่ที่ใจค่ะ แม้วันนี้ต้องผ่านชะตาชีวิตมาหลายรูปแบบก็ไม่เคยท้อ อายุเป็นเพียงตัวเลข หากเราหาความสุขให้ได้ทุกอย่างก็จะทำให้ชีวิตยาวนาน
วันเกิดปีนี้ดิฉันไม่ขออะไรมากนอกจากขอความสุขในชีวิต และความหวังที่จะให้คนไทยทุกคนมีความสุขด้วยเช่นกัน
ดิฉันขอขอบคุณทุกคำอวยพร ทั้งจากพี่ชายสุดที่รัก ครอบครัว พี่น้องประชาชน และแฟนเพจทั้งใกล้และไกลที่ส่งมาให้ดิฉัน ทำให้ดิฉันมีความสุขตื้นตันใจมากค่ะ
ขอบคุณทุกคนที่ยังคงรักและคิดถึงดิฉันเสมอมา ขอความสุข คำอวยพร พร้อมความปรารถนาดีที่ได้รับ ส่งกลับไปยังทุกท่านด้วยนะคะ ด้วยรักและคิดถึงค่ะ
You must be logged in to post a comment Login